Tìm chỗ học anh văn cho người mất căn bản tiếng anh ?

• Thread starter lơ lửng
  • Ngày gửi
L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
Mình đã học tiếng anh thời học sinh và khi lên đại học , nhưng chỉ học ngữ pháp không có chú trọng vào nói gì nhiều, từ vựng mình cũng ít nữa, nay muốn tìm học để cải thiện ngôn ngữ và có thể nói chuyện với người nước ngoài, hiện tại công việc của mình lâu lâu đi giao lưu với vài ông tây mà chả biết nói gì cả
bạn nào đã học chỗ nào tốt tốt thì giới thiệu mình với, môi trường nước ngoài thì sẽ chuẩn cho mình hơn , thanks nhiều !1!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
chủ đề của mình k thấy mém nào cho ý kiến hết ta, mình cũng cần đóng góp ý kiến của mọi người lắm luôn

TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
Mình cũng đang học tiếng anh, mình nhận ra là phải học phát âm, chắc chắn phải học phát âm kết hợp với nghe mới có thể học được những thứ cao xa hơn :3 bạn không nói bạn ở đâu sao mọi người biết mà chỉ chỗ cho bạn học

Sửa lần cuối:
L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
mọi người cho mình xin review các trung tâm ở khu vực TPHCM nhé, thấy có nhiều bạn ở Hà Nội nhưng hiện tại vị trí của mình là ở Sài Gòn ạ

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
Mình không biết nhiều lắm , vì hồi giờ Vus hay Acet thì nổi tiếng rồi nhưng những cơ sở như vậy thi mình không có tiền để đóng, nhờ đứa bạn cùng xóm nó học bên ili quận 10 xong nó giới thiệu tới đó tìm hiểu thử, chỗ đó học với gv bản ngữ cũng ok lắm, tiền học phí đóng từng khóa học, mình nghe cũng phù hợp tới đó học nay cũng gần cả năm rồi, mà mình học cách buổi nên cũng hơi lâu, nhưng nhìn chung thì mình từ căn bản đi lên , nay cũng có thể giao tiếp và hiểu người nước ngoài nhiều rồi, mình thấy ngày tiến bộ và tự tin hơn, thê mạnh của trung tâm là môi trường nước ngoài và học tướng tác giữa thầy và trò nên cũng nhanh tiến bộ lắm

• Like
Reactions: mì gói123
Q

quanthuhien1511

Sơ cấp
29/8/14
1
0
1
41
Biên Hòa
Mình biết có môt cô giáo dạy tiếng anh rất chuẩn , giọng rất hay luôn
nhà cô ở gần phường Tân Mai, Biên Hòa , đồng nai
bạn cần học liện hệ cô Vy :056.8123.463

L

Lamketoan.com

Làm Kế Toán. com
14/4/22
2
1
3
TPHCM
lamketoan.com
Chỗ học thì khắp nơi đều có dạy từ sơ cấp mà bạn. Quan trọng là tìm được trung tâm có khả năng phát âm tốt, mà ở thành thị lớn như SG, HN còn kiếm đỏ mắt ra đấy.
Ngay cả khi vào trung tâm toàn tây (cho dù là tây ba lô cũng ko sao) thì phải xem họ dạy ổn ko, mà đã là sơ cấp thì bạn sẽ khó cảm nhận được chuyện này.
Các tốt nhất là nên tự học căn bản, học như trẻ em, trẻ em học sao bạn học vây, rồi phát âm ok thì tìm trung tâm để có môi trường, lúc này bạn cũng có thể tự đánh giá được trung tâm.
Nếu quan tâm, inbox tôi, lúc rảnh tôi lục lại link tải sách gửi bạn học.

hoahuongduong393

hoahuongduong393

Sơ cấp
7/9/22
1
0
1
30
Review các trung tâm Tiếng Anh nổi tiếng ở Sài Gòn
Hi vọng, điều mình chia sẻ sau đây có thể giúp được bạn cũng như người đi làm bận rộn không có nhiều thời gian để học tiếng anh. Hồi còn học phổ thông hay khi ĐH mình dành khá nhiều thời gian để học tiếng anh nhưng lại không đạt hiệu quả như mong muốn: nghe nói bập bõm, ngữ pháp không vững, mình thật sự phát âm nghe rất tệ... có lẽ vì sai phương pháp. Khi ra trường, thì mình không có chứng chỉ ngoại ngữ và xin việc khá là vất vả, đa phần chỉ có những chỗ làm bưng bê nhà hàng tuyển mình, mình thấy khá là nản vì có vẻ như mình đã phung phí 4 năm học đại học. Có nhỏ bạn giới thiệu, rủ rê đi học chung với nó bên trung tâm ILI . Mình bảo mình không có tiền và mình nghĩ tự học cũng được. Con nhỏ bạn mình bảo chỉ là học thử thôi, không tốn tiền nên phóng lao phi đại. Thử thì thấy khá ok, nên rút ruột đăng ký học vì học phí ở đây phù hợp với sinh viên. . Vừa học vừa làm, vừa tự học thêm ở nhà, vừa tham gia học trên lớp thì ở môi trường làm việc của mình cũng có người nước ngoài nửa,sẵn tiện đó mình thực hành luôn Kết quả sau 6 tháng mình khá tự tin với vốn liếng tiếng anh của mình. Ngẫm lại, hóa ra ko phải mình ngu mà là khả năng chưa được khai quật.. Những bạn nào bận rộn, hoặc học tiếng anh nhiều năm mà vẫn lẹt đẹt thì ghé ILI học xem sao. Biết đâu tìm lại đúng đường giống mình!Học phí ILI đóng theo từng khóa học nên rất dễ cho mình lựa chọn .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA