Phụ cấp đóng BHXH

• Thread starter mimitran
  • Ngày gửi
M

mimitran

Sơ cấp
14/4/18
26
4
3
29
Anh chị giúp em với ạ
Công ty em có phụ cấp độc hại tính theo ngày công đi làm của công nhân, như vậy thì mức phụ cấp độc hại sẽ không cố định hằng tháng mà thay đổi theo số ngày đi làm của công nhân. Cho em hỏi vậy khoản phụ cấp độc không cố định đó có tính vào lương để đóng bảo hiểm không ạ.
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Anh chị giúp em với ạ
Công ty em có phụ cấp độc hại tính theo ngày công đi làm của công nhân, như vậy thì mức phụ cấp độc hại sẽ không cố định hằng tháng mà thay đổi theo số ngày đi làm của công nhân. Cho em hỏi vậy khoản phụ cấp độc không cố định đó có tính vào lương để đóng bảo hiểm không ạ.
Em cảm ơn.
Các khoản phụ cấp độc hại không dùng để tính đóng bảo hiểm xã hội bạn nhé

• Like
Reactions: mimitran
M

mimitran

Sơ cấp
14/4/18
26
4
3
29
Các khoản phụ cấp độc hại không dùng để tính đóng bảo hiểm xã hội bạn nhé
Cảm ơn anh đã phản hồi bài viết, nhưng anh có nhầm lẫn không ạ, em tham khảo trên mạng thì phụ cấp độc hại có tính đóng bảo hiểm ạ.

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
theo mình biết thì những khoản trợ cấp hay hỗ trợ không mang tính thường xuyên hay không ổn định thì ko đưa vào tính BH

• Like
Reactions: mimitran
M

mimitran

Sơ cấp
14/4/18
26
4
3
29
theo mình biết thì những khoản trợ cấp hay hỗ trợ không mang tính thường xuyên hay không ổn định thì ko đưa vào tính BH
em cảm ơn ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
  • Like
Reactions: lapbitas
H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
Chào bạn
Phụ cấp độc hại đã được được đưa vào danh sách tham gia đóng bhxh bắt buộc, vì vậy doanh nghiệp bạn cần phải đóng bảo hiểm khoản này: https://www.webketoan.vn/nhung-khoan-khong-tinh-dong-bao-hiem-bat-buoc-nam-2018.html

@chị Lặng Yên: theo chủ thớt thì khoản hỗ trợ độc hại này không liên tục (ngày có, ngày không trong tháng) vậy tính BH như thế nào chị nhỉ? Em cũng đang chờ mọi người tư vấn thêm...

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
@chị Lặng Yên: theo chủ thớt thì khoản hỗ trợ độc hại này không liên tục (ngày có, ngày không trong tháng) vậy tính BH như thế nào chị nhỉ? Em cũng đang chờ mọi người tư vấn thêm...
Lúc trước mình có đọc một bài trả lời của bảo hiểm, về khoản này họ yêu cầu doanh nghiệp tính là một khoản cố định. Để cho chắc chắn, mình nghĩ bạn nên hỏi trên trang cổng thông tin điện tử chính phủ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA