HOP DONG THUE

• Thread starter hongthanhkt
  • Ngày gửi
H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
201 nguyen thai son, p7, q.govap
Cho mình hỏi mình mua nhà làm kho 2 không có sổ hồng, giấy tờ tay và kinh doanh ở đây vì 2 vợ chồng ở riêng. địa chỉ cty ở nhà chồng có sổ thì mình làm hợp đồng thuê văn phòng, không có hoạt động ở đây. Vậy để hợp thức hóa chi phí mình cần làm giấy tờ gì cho kho 2 các bạn? tiền điện, nước hàng tháng thì sao nữa ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Cho mình hỏi mình mua nhà làm kho 2 không có sổ hồng, giấy tờ tay và kinh doanh ở đây vì 2 vợ chồng ở riêng. địa chỉ cty ở nhà chồng có sổ thì mình làm hợp đồng thuê văn phòng, không có hoạt động ở đây. Vậy để hợp thức hóa chi phí mình cần làm giấy tờ gì cho kho 2 các bạn? tiền điện, nước hàng tháng thì sao nữa ah?
Không có sổ thì đâu thể làm các thủ tục liên quan để chứng minh chi phí được bạn ( điện nước thì bạn ra đăng ký với 2 cơ quan trên đăng ký phục vụ kinh doanh, xuất hóa đơn dưới tên công ty bạn)

• Like
Reactions: hongthanhkt
H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
201 nguyen thai son, p7, q.govap
Không có sổ thì đâu thể làm các thủ tục liên quan để chứng minh chi phí được bạn ( điện nước thì bạn ra đăng ký với 2 cơ quan trên đăng ký phục vụ kinh doanh, xuất hóa đơn dưới tên công ty bạn)
Mình ra chỗ điện nước đăng ký lại thông tin xuất hóa đơn là được ha bạn? cần giấy tờ gì đem ra cho họ hiểu bạn? hợp đồng mua nhà? và gì nữa không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA