Công ty có giấy phép kinh doanh ngày 04/07/2018 có phải nộp tờ khai thuế GTGT ko

• Thread starter benhvienhadong
  • Ngày gửi
benhvienhadong

benhvienhadong

Trung cấp
12/8/15
61
5
8
Ha nôi
Các anh tư vấn giúp em TH Này vs ạ.
Công ty em thành có giấy phép KD 04/07/218 . E đã nộp tờ khai và thuế môn bài. Ngoai ra chưa làm gì hết ạ
sếp em lại thôi ko muốn hoạt động công ty nữa ma chuyên sang hộ kinh doanh cá thể cho nhàn
Em hỏi là quý 2 bên em có phải nộp tơ khai thuế GTGT TNCN không ạ
Hay quý 3 bên em ms phải kê khai ạ
Công ty em có phải nộp phương pháp tính thuế, ..... các kieeur ko ạ.
hay mình cứ để đấy ạ.Em cũng đọc thủ tục giải thể công ty
em cam ơn các anh chị
E

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Các anh tư vấn giúp em TH Này vs ạ.
Công ty em thành có giấy phép KD 04/07/218 . E đã nộp tờ khai và thuế môn bài. Ngoai ra chưa làm gì hết ạ
sếp em lại thôi ko muốn hoạt động công ty nữa ma chuyên sang hộ kinh doanh cá thể cho nhàn
Em hỏi là quý 2 bên em có phải nộp tơ khai thuế GTGT TNCN không ạ
Hay quý 3 bên em ms phải kê khai ạ
Công ty em có phải nộp phương pháp tính thuế, ..... các kieeur ko ạ.
hay mình cứ để đấy ạ.Em cũng đọc thủ tục giải thể công ty
em cam ơn các anh chị
E
Cty thành lập tháng 7 thì nộp tờ khai từ quý 3/2018 trở đi. PP tính thuế trên web tổng cục thuế có ghi đó bạn lên đó tra cứu.
Cty mới thành lập thì nộp tờ khai đăng ký chế độ kế toán, nếu đặt in hóa đơn thì nộp mẫu 3.14.
Giải thể thì làm thủ tục giải thể theo quy định

• Like
Reactions: benhvienhadong
benhvienhadong

benhvienhadong

Trung cấp
12/8/15
61
5
8
Ha nôi
Cty thành lập tháng 7 thì nộp tờ khai từ quý 3/2018 trở đi. PP tính thuế trên web tổng cục thuế có ghi đó bạn lên đó tra cứu.
Cty mới thành lập thì nộp tờ khai đăng ký chế độ kế toán, nếu đặt in hóa đơn thì nộp mẫu 3.14.
Giải thể thì làm thủ tục giải thể theo quy định
anh ơi cho em hỏi vs ạ, em vừa ms tra cứu trên tổng cục thuế thì em thấy ngày bắt đầu hoạt động là ngày: 27/06/2018 và ngày dc cấp giấy phép kinh doanh là ngày 4/7/2018 , Thi bên em vẫn kê khai thuế GTGT theo quý bắt đầu từ quý 3 ạ .em cảm ơn anh

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
anh ơi cho em hỏi vs ạ, em vừa ms tra cứu trên tổng cục thuế thì em thấy ngày bắt đầu hoạt động là ngày: 27/06/2018 và ngày dc cấp giấy phép kinh doanh là ngày 4/7/2018 , Thi bên em vẫn kê khai thuế GTGT theo quý bắt đầu từ quý 3 ạ .em cảm ơn anh
Vậy là lúc đăng ký thành lập DN có ghi ngày dự kiến hoạt động nên cơ quan thuế ghi nhận ngày bắt đầu HĐ là 27/6/2018. Bạn phải nộp báo cáo thuế quý 2/2018 gồm:
1.Tờ khai GtGT
2. TNCN (nếu có phát sinh thuế TNCN)
3. Báo cáo hóa đơn (có vb ko nộp nếu không có đăng ký sử dụng HĐ) nhưng nộp thừa cho chắc.
Lưu ý là ngày tính nộp tờ khai thuế MB và tiền thuế cũng tính từ ngày hoạt động

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA