Góc bán than việc làm kế toán

• Thread starter visatantam
  • Ngày gửi
visatantam

visatantam

Sơ cấp
24/6/18
18
1
3
33
bigdautu.com
Chuyện là em có đi phỏng vấn xin việc làm 3 chỗ. Chỗ nào cũng hỏi em có đi làm được ngay không. Nhưng 1 tuần sau cũng không email là có nhận hay không nhận. Mặc dù lúc phỏng vấn có nói là nếu không trúng tuyển cũng sẽ trả lời bằng email. Em biết là 3 chỗ cũng vẫn ít lắm. Chắc phải 9-10 chỗ mới xin được việc. Cơ mà tiếc là mình muốn làm chỗ đó mới đi phỏng vấn nên cũng cố đợi. Mà người ta trêu mình quá.

Chỗ nào tuyển dụng cũng yêu cầu kinh nghiệm, có kinh nghiệm thì yêu cầu chưa có gia đình, có gia đình thì yêu câu không được có bầu trong 12 tháng, có con nhỏ lại không tuyển vì sợ không đáp ứng được thời gian.

Rồi một vòng luẩn quẩn thật sự vì người không có việc vẫn không có việc. Bên tuyển dụng cũng tuyển mãi không được

Tiện thể anh/chị nào tuyển kế toán cho em xin JD.

Em có kinh nghiệm 2 năm làm kho, giá thành, công nợ, công cụ dụng cụ, tài sản, biết lên bctc. Là người cầu tiến, ham học hỏi, hoà đồng. Đã có gia đình, có con nhỏ (1 tuổi)

Em mong muốn công việc quanh khu Cầu Giấy, Mỹ Đình, Hoàng Quốc Việt,... Mức lương từ 5,5tr. Sau thử việc có đóng BHXH.

Fb em : facebook.com/NguyenHaiTrang

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Đấy là đặc thù của nghề đấy bạn.
Tất cả những lý bạn nêu chỉ là lý do thôi, thật sự thì họ không muốn tuyển bạn.
Bạn nên tiếp tục tìm kiếm cơ hội. Sẽ có nơi khiến bạn hạnh phúc.
Những nơi kiểu như có kinh nghiệm, không có gia đình, hay không đc mang bầu, những nơi đó không đem lại cho bạn được điều gì đâu.
Khi đi PV nghe thấy như vậy thì nên rút lui ngay, vì những nơi như thế dùng người kiểu vắt chanh bỏ vỏ. Họ khai thác. Chứ không xây dựng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA