CHẾ TÀI LAO ĐỘNG THÔI VIỆC TRƯỚC HẠN

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị) bên công ty em có nhiều trường hợp thôi việc nhưng lại muốn nghỉ trước ngày theo quy định của luật lao động.. Vậy cho em hỏi theo quy định hiện nay trường hợp người lao động nghỉ trước ngày theo quy định của luật lao động thì có những quy định xử phạt nào ạ.. Em cám ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Dạ em chào anh (chị) bên công ty em có nhiều trường hợp thôi việc nhưng lại muốn nghỉ trước ngày theo quy định của luật lao động.. Vậy cho em hỏi theo quy định hiện nay trường hợp người lao động nghỉ trước ngày theo quy định của luật lao động thì có những quy định xử phạt nào ạ.. Em cám ơn ạ
Bạn có thể quy định trong hợp đồng lao động về việc này, gia sử nghĩ trước ngày thì phần lương tính từ ngày làm việc của tháng đó đến ngày nghĩ trước không được thanh toán. Chỉ có chú ý là khi ng lao động thôi việc phải yêu cầu ghi rõ trong đơn xin thôi việc cam kết nghĩ đúng ngày quy định. Phần lương không trả không được ghi nhận vào chi phí.

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Bạn có thể quy định trong hợp đồng lao động về việc này, gia sử nghĩ trước ngày thì phần lương tính từ ngày làm việc của tháng đó đến ngày nghĩ trước không được thanh toán. Chỉ có chú ý là khi ng lao động thôi việc phải yêu cầu ghi rõ trong đơn xin thôi việc cam kết nghĩ đúng ngày quy định. Phần lương không trả không được ghi nhận vào chi phí.
Dạ em cám ơn

N

ngủ nướng

Sơ cấp
8/8/18
2
0
1
33
Chào cả nhà, em muốn đăng bài trên diễn đàn mà ko được, anh (chị) nào chỉ em với ak

N

ngủ nướng

Sơ cấp
8/8/18
2
0
1
33
mình vào đấy rồi nhưng vẫn ko đăng được, báo lỗi

P

Phạm Phương Trang nd

Sơ cấp
26/10/18
49
2
8
28
Nhân tiện đây cho mình hỏi ạ, mình làm việc được 10 năm rồi ạ bây giờ mình mình nghỉ việc, không tham gia bảo hiểm nữa và mình muốn rút tiền đó thì mình sẽ nhận được khoảng bao nhiêu ạ? Ngày đầu làm việc với lương 2,34 mức lương cơ bản là 630.000đ, đến nay hệ số lương của mình là 3,66 rồi ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA