Kế toán dồn tích

• Thread starter sinhvienketoan65
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Khi đọc đề bài này, em xem các khái niệm nào chưa biết, hoặc chưa hiểu thì em hỏi cái đó. Anh/ chị trên diễn đàn sẽ hỗ trợ để em hiểu sau đó em tự ứng dụng vào giải bài tập của mình.
Học bản chất nghiệp vụ để tìm ra kết quả cần thiết. Bài này chỉ nằm ở mức hiểu khái niện rồi vận dụng thôi. Em xem lại đi nhé
CỐ LÊN!
Đường tuy dài, có đi sẽ đến. Đường dù ngắn, không đi, mãi không đến đâu em!

• Like
Reactions: sinhvienketoan65
thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
https://drive.google.com/file/d/1VlSm4MTBDZLKSgYu3xirKFl1qnZ93xB1/view?usp=sharing

Dạ em chào anh/chị ạ, em mới bắt đầu học kế toán tài chính và có thắc mắc bài này, mong anh/chị giải đáp giúp em ạ.
Em cảm ơn ạ ^^
Lợi nhuận thuần bạn xem trong báo cáo kết quả kinh doanh sẽ rõ là chỉ tiêu nào. Còn nguyên tắc cơ sở dồn tích là nguyên tắc hạch toán theo thời điểm phát sinh mà không quan tâm đã thu được tiền hay chưa.

• Like
Reactions: sinhvienketoan65
S

sinhvienketoan65

Sơ cấp
9/8/18
2
0
1
25
Khi đọc đề bài này, em xem các khái niệm nào chưa biết, hoặc chưa hiểu thì em hỏi cái đó. Anh/ chị trên diễn đàn sẽ hỗ trợ để em hiểu sau đó em tự ứng dụng vào giải bài tập của mình.
Học bản chất nghiệp vụ để tìm ra kết quả cần thiết. Bài này chỉ nằm ở mức hiểu khái niện rồi vận dụng thôi. Em xem lại đi nhé
CỐ LÊN!
Đường tuy dài, có đi sẽ đến. Đường dù ngắn, không đi, mãi không đến đâu em!

Dạ em cảm ơn ạ, em đang thắc mắc phần nợ phải trả công ty quảng cáo ở câu 2 không biết có phải là năm 2 ghi nhận chi phí quảng cáo là 25.000, cuối năm 1 còn nợ 5.000 và không có nghĩa vụ nợ vào cuối năm 3 thì cuối cùng NPT là 5.000 phải không ạ?

Với cho em hỏi một câu khác nữa ạ, nếu sau khi nhân viên chi tiền tạm ứng còn thừa nhưng chưa nộp lại và đề bài không nói gì nữa thì mình hạch toán như thế nào vậy ạ? Mình nhập quỹ N111 C141 hay trừ lương N334 C141 ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA