thuế GTGT ĐẦU RA

• Thread starter Nga Luân
  • Ngày gửi
N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
hôm nay thuế có gọi về nói hóa đơn đầu ra của công ty em áp dụng sai thuế suất, gọi em lên giải trình
e lo quá không biết có bị phạt không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Phải ra mới biết sai cái gì rồi giải trình xuất bổ sung kê khai bổ sung phạt nộp chậm

N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
Phải ra mới biết sai cái gì rồi giải trình xuất bổ sung kê khai bổ sung phạt nộp chậm
công ty e mua chè tươi về sơ chế thành chè khô rồi đóng thành bao tải bán cho công ty khác . e xuất hóa đơn không chịu thuế, bên thuế lại nói hàng hóa đó phải chịu thuế nên gọi e lên giải trình
cho em hỏi phạt nộp chậm nhiều tiền k ạ

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Thuế gọi điện báo sai là may mà, nếu họ để đến khi quyết toán thuế mới lòi ra mới mệt.
Trước khi đi xem qua điều 4 (không chịu thuế), điều 9 (thuế suất 0%), điều 10 (thuế suất 5%), điều 11 (thuế suất 10%) thông tư 219/2013/TT-BTC
Chú ý: bạn phải tham khảo thêm thông tư 26/2015/TT-BTC và thông tư 130/2016/TT-BTC để biết những thay đổi
Vì nội dung này dài, bạn cho mình địa chỉ email để mình gửi thông tin hợp nhất thông tư 219 cho bạn tiện theo dõi và ứng dụng sau này

• Like
Reactions: Mai Huong
N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
Thuế gọi điện báo sai là may mà, nếu họ để đến khi quyết toán thuế mới lòi ra mới mệt.
Trước khi đi xem qua điều 4 (không chịu thuế), điều 9 (thuế suất 0%), điều 10 (thuế suất 5%), điều 11 (thuế suất 10%) thông tư 219/2013/TT-BTC
Chú ý: bạn phải tham khảo thêm thông tư 26/2015/TT-BTC và thông tư 130/2016/TT-BTC để biết những thay đổi
Vì nội dung này dài, bạn cho mình địa chỉ email để mình gửi thông tin hợp nhất thông tư 219 cho bạn tiện theo dõi và ứng dụng sau này
dạ e cảm ơn ạ
mail của e đây: ngango2003.tn@gmail.com gửi cho e xin vào mail này với ạ

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Mình gửi qua mail rồi nha
Vì thông tư này dài và mình cũng chưa hợp nhất xong nên chỉ gửi sang cho bạn những nội dung bạn cần thôi nhé. Phần trình bày, những điểm có thay đổi, bổ sung, mình để trong bảng, có ghi chú thời gian áp dụng, phần đã xóa bỏ, mình có ghi chú theo văn bản nào và nội dung bị xóa bỏ là gì để áp dụng cho những trường hợp liên quan đến quá khứ lúc phần xóa bỏ còn hiệu lực.
xem xong, mong bạn cho ý kiến đóng góp về hình thức trình bày nhé.
Cảm ơn bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA