HỢP THỨC HÓA CHI PHÍ

Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Vậy truy nguồn gốc ra thì sự hình thành xưởng đó trước khi b thuê ý

H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
201 nguyen thai son, p7, q.govap
Vậy truy nguồn gốc ra thì sự hình thành xưởng đó trước khi b thuê ý
ý của bạn là gì? bạn có thể nói rõ mình hiểu? văn phòng cty thì có sổ rõ ràng nhưng do ko đủ chỗ làm việc nên thuê nhà nguyên căn làm chổ SX, mà không có sổ hồng.

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Đó b, cái nhà nguyên căn thì chắc chắn có sổ đỏ r, ý của mình là truy ra vì sao căn nhà đó không có sổ (nếu thực sự nhà đó ko có sổ), còn có sổ thì b photo công chứng chứng minh, sổ, hợp đồng lưu hồ sơ :)))

H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
Đó b, cái nhà nguyên căn thì chắc chắn có sổ đỏ r, ý của mình là truy ra vì sao căn nhà đó không có sổ (nếu thực sự nhà đó ko có sổ), còn có sổ thì b photo công chứng chứng minh, sổ, hợp đồng lưu hồ sơ :)))
Khu này chắc chắn không có sổ mà bạn, còn có sổ thì cần gì nói chứ.

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
nhỏ nhé, b lên sàn ảo đăng kí thuê văn phòng ấy :D

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cty mình thuê xưởng làm việc nhưng xưởng không có sổ hồng thì có được không các bạn??
Không có sổ hồng nhưng có không phải là đất không có chủ :)

Nếu chủ đất có tài liệu chứng minh là họ có quyền lợi hợp pháp để sử dụng mảnh đất này thì họ có thể cho thuê.

Thuê văn phòng ảo thì bạn google "văn phòng ảo" sẽ có vô số lựa chọn cho mình. Các gói dịch vụ sẽ liệt kê các quyền lợi được hưởng.

• Like
Reactions: hongthanhkt
H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
Không có sổ hồng nhưng có không phải là đất không có chủ :)

Nếu chủ đất có tài liệu chứng minh là họ có quyền lợi hợp pháp để sử dụng mảnh đất này thì họ có thể cho thuê.

Thuê văn phòng ảo thì bạn google "văn phòng ảo" sẽ có vô số lựa chọn cho mình. Các gói dịch vụ sẽ liệt kê các quyền lợi được hưởng.
cảm ơn ý kiến của bạn, ý mình là chủ này có đầy đủ chứng từ để cho thuê nhưng nhà này không phải là sổ hồng như vậy cty mình thuê có sao không?

H

huygia88

Sơ cấp
20/9/18
45
14
8
35
Chào các bạn,
- Theo mình, nếu theo ý kiến của hongthanhkt: "...ý mình là chủ này có đầy đủ chứng từ để cho thuê ..." như vậy là có thể làm hợp đồng thuê giữa hai bên. Quan trọng là chi phí thuê xưởng này của bên bạn có đầy đủ chứng từ được xem là chi phí hợp lệ hay không?
- Để bảo vệ quyền lợi của bên bạn hơn thì hợp đồng thuê nhà xưởng này có thể đem đi công chứng, qua đó bên công chứng sẽ giúp kiểm tra xem hợp đồng này có giá trị hợp pháp không hay bị vô hiệu.

Trên đây là một số ý kiến của mình, các bạn cho ý kiến nhé.

Thân chào

H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
34
Chào các bạn,
- Theo mình, nếu theo ý kiến của hongthanhkt: "...ý mình là chủ này có đầy đủ chứng từ để cho thuê ..." như vậy là có thể làm hợp đồng thuê giữa hai bên. Quan trọng là chi phí thuê xưởng này của bên bạn có đầy đủ chứng từ được xem là chi phí hợp lệ hay không?
- Để bảo vệ quyền lợi của bên bạn hơn thì hợp đồng thuê nhà xưởng này có thể đem đi công chứng, qua đó bên công chứng sẽ giúp kiểm tra xem hợp đồng này có giá trị hợp pháp không hay bị vô hiệu.

Trên đây là một số ý kiến của mình, các bạn cho ý kiến nhé.

Thân chào
Cảm ơn ý kiến của bạn

H

Hiềnhiềnttud

Sơ cấp
4/10/18
8
2
3
32
mình muốn tìm ng chỉ dạy cho mình thêm về kế toán thực tế mà mình k tìm thấy nơi để đăng bài. b chỉ mình với

• Like
Reactions: Nguyen Tham 86

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA