Mỗi tuần một chuyên đề

Quy trình va biểu mẫu theo dõi tạm ứng

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
công ty em khi cần tạm ứng thì phải đi rút tiền mặt từ ngân hàng.vậy em thực hiện như sau có đúng ko:
- Nhân viên làm đề nghị tạm ứng -> trình sếp ký
- Đề nghị tạm ứng đã được sếp duyệt -> chuyển cho kế toán làm lệnh rút tiền
- Lệnh rút tiền này kế toán đi rút tiền hay chuyển cho thủ quỹ rút?
- Rút tiền về thì kế toán lập phiếu thu Nợ 111/có 112: 2 liên: thủ quỹ 1, kế toán 1.
- Khi thủ quỹ chi tiền tạm ứng cho nhân viên: kế toán lập 3 phiếu chi: thủ quỹ 1, kế toan1, nhân viên 1.
Cho em hỏi là với những phiếu thu, chi mà thủ quỹ là người thu, chi thì có cần là phiếu thu, chi do thủ quỹ lập hay ko? vì phiếu thu chi của công ty em đều in từ phần mềm kế toán, sử dụng phiếu chi này có chữ ký của thủ quĩ là ok đúng ko ạ?

Tất cả cá phiếu thu, Chi chỉ có kế toán thanh toán được giữ, Thủ quỹ chỉ đối chiếu sổ quỹ với các phiếu thu chi này thôi.
Các phiếu thu chi trên các phần mềm đều đã được chuẩn hoá, em không phảo lo lắng gì cả ( mà em dùng PM nào vậy )
Khi nhân viên tạm ứng, nếu quỹ tiền mặt không đủ, cả kế toán và thủ quỹ cùng phải đi NH để rút tiền ( kế toán làm chứng từ, thủ quỹ đi đếm tiền ) và đảm bảo tính công khai khi có sự cố không may sảy ra.
Việc in phiếu chi tạm ứng 3 liên là đúng, kế toán giữ 02 liên, người tạm ứng giữ 01 liên.
Anh nói thế được chưa ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhunguyen1312

Guest
4/1/10
1
0
0
34
binh thuan
em đang rất cần biểu mẫu theo dõi tạm ứng nội bộ, ai có cho em xin với? Và em cũng muốn biết cách theo dõi công nợ nữa.Chỉ em với nha.

C

chanlyly

Sơ cấp
16/8/10
5
0
1
35
Tp. HCM
Các bạn cho mình xin Mẫu Giấy đề nghị Tạm Ứng va Mẫu Giấy Thanh toán tiền tạm ứng. Xin cám ơn rất nhiều

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
Các bạn cho minh hỏi : Khoản tiền trên 20tr phải chuyển qua tài khoản nhưng có cần ghi rõ số hoá đơn or hơp đồng của khoản tiền đó không hay chi cần gửi vào tài khoản bên mua với nội dung thanh toán tiền hàng thôi ?
bạn nên ghi rõ số HĐKT và Số HĐ nhé, vì kế toán mình làm cần tính chặt chẽ. tránh phiền phức về sau

D

Duyên_34

Guest
Các Bạn tham khảo quy trình tạm ứng, thanh toán tạm ứng và thanh toán, và các mẫu biểu liên quan. Mình cũng mới vừa làm xong, xin được chia sẻ, các Bạn có thể biến tấu cho phù hợp với đặc thù của DN mình.
Link down: qt TTTU.rar

Sửa lần cuối:
C

CucC

Sơ cấp
10/7/09
17
0
0
42
TP HCM
Các bạn cho mình xin Mẫu Giấy đề nghị Tạm Ứng va Mẫu Giấy Thanh toán tiền tạm ứng. Xin cám ơn rất nhiều

Email: trung.hieu168@gmail.com

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Nghiệp vụ kế toán bạn càng chi tiết càng tốt.
E rằng bạn ghi chuyển tiền mua hàng thì Ngân hàng chưa chắc họ đã thực hiện lệnh của chủ tài khoản đấy
Ta không nên tiết kiệm chữ nghĩa làm gì
Chúc bạn thành công

Z

zzsoiconzz

Guest
14/11/13
1
0
0
tp hcm
Ðề: Quy trình va biểu mẫu theo dõi tạm ứng

Các bác làm ơn cho mình xin biểu mẫu và quy trình theo dõi tạm ứng và quyết toán tạm ứng tiền nhé. Nếu có giải pháp về đòi nợ tạm ứng càng tốt cảm ơn pro nhiều ^^
mail mình là: tanhoa0808@gmail.com

B

battery gurus

Sơ cấp
25/9/13
6
0
1
hà nội
Ðề: Quy trình va biểu mẫu theo dõi tạm ứng

Dear các bạn
Cho mình hỏi tý với..
Do xếp giám đốc đi vắng nên k xin chữ kỹ để rút tiền mặt được nên mình thực hiện ủy nhiệm chi cho anh trưởng phòng kinh doanh tam ứng đi công tác vậy bây giờ phải hạch toán như thế nào cho đúng?
Giúp mình với..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA