Thủ tục khai thuế chuyển nhượng vốn CTy TNHH

• Thread starter kokomi
  • Ngày gửi
kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
Hi các Mems,

Hiện tại mình có vấn đề thắc mắc nhờ cả nhà mình tư vấn giúp:
- Thành viên (người nước ngoài) chuyển nhượng toàn bộ phần vốn của mình trong CTy tnhh 2TV tại Việt Nam cho 1 cá nhân là người VN và cũng là thành viên trong Cty đó.
Giá chuyển nhượng = vốn góp thực tế, không có chênh lệch giá, đã hoàn tất thủ tục và ra giấy phép từ 7/2017 nhưng chưa khai báo với CQ thuế.
- Sau đó cá nhân là người VN lại chuyển nhượng 1 phần vốn sang cho 2 người khác (trong và ngoài Cty) từ 8/2017 và vẫn chưa khai báo với CQ thuế.

Giờ Cty phải làm thủ tục với CQ như thế nào ah? đóng phạt vi phạm hành chính khoảng bn ah?
Người nước ngoài đã về nước rồi, có hướng nào xử lý không cần họ k ah?

Nhờ các mems cho ý kiến giúp. Mình cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
hix hix, cả nhà m tư vấn giúp m nhé!

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Làm thủ tục bổ sung và nộp phạt thôi bạn. Làm hợp đồng chuyển nhượng lùi ngày và nộp phạt

kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
thanks Thanh Nam! Đã ra giấy phép thì đâu lùi tiến gì đc nữa :(
Mình đã nộp tờ khai + thuế TNCN của cá nhân nước ngoài ( không cư trú) qua mạng rồi.
Còn bộ chuyển nhượng trong nước phải nộp giấy ...... haizz
Thấy mức phạt oải nên chưa đi :(

N

nguyễn thị thanh linh

Sơ cấp
15/12/20
7
3
3
28
koko mi thủ tục như thế nào hướng dẫn mình với, mình cũng đang vướng cái thuế TNCN chuyển nhượng vốn góp, thủ tục xong từ tháng 10/2020 nhưng chưa nộp tờ khai thuế

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
koko mi thủ tục như thế nào hướng dẫn mình với, mình cũng đang vướng cái thuế TNCN chuyển nhượng vốn góp, thủ tục xong từ tháng 10/2020 nhưng chưa nộp tờ khai thuế
Loại hình công ty bạn là gì? TNHH và Cổ phần có cách tính thuế TNCN khác nhau :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA