tiếng anh giao tiếp

• Thread starter bông sen xanh
  • Ngày gửi
B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
5
3
26
em đang làm kế toán, nhưng nhiều khi sếp kêu đi theo thông dịch viên vào xưởng xem cách giới thiệu sản phẩm cho khách nước ngoài vào tham quan, nhưng em nghe tiếng anh câu được câu mất, không hiểu gì nhiều hết. Mọi người có ai biết trang web nào dạy tiếng anh giao tiếp hiệu quả không chỉ em với. Chứ không chắc tiêu mất ạ.

• Like
Reactions: duyquang89
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
24/4/03
3,179
999
113
17
HCM
www.thanhnamtax.com
Học tiếng anh là một quá trình dài chứ không cấp tốc được.

Em tham gia các lớp luyện nói để quen phản xạ, ngoài ra tích tiểu thành đại dần bằng cách nghe các website miễn phí. Anh cài điện thoại nghe VOA learning, learn english hằng ngày.

• Like
Reactions: bông sen xanh
C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
23
giao tiếp tìm trung tâm nào học với giáo viên nước ngoài thấy có khả quan hơn,ng nước ngoài cái phát âm của nó chuẩn với laijhocj với nó có môi trường cho m thực hành nữa,tiếp xúc lâu dài thế nào cũng quen dần ak

D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
20
Em học tiếng Anh yếu quá, giờ học đâu đây cả nhà, cứ tèng tèng thế này thì cũng hông biết bao giờ mới lên nổi nữa. huhu

C

Chan Que

Sơ cấp
17/11/18
2
1
1
27
  • C

Chan Que

Anh qua ILI hoặc ACET nhé, mà học phí mềm mềm thì chọn ILI. Bên đó học với giáo viên nước ngoài hết, còn anh muốn học nhanh thì học tuần 5 buổi luôn đi, học cấp tốc ấy. Vài khóa là tiếng Anh PỜ RỒ lên rất nhiều rồi.

1 comments
  • Like
Reactions: duyAnhng
D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
20
  • D

duyAnhng

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha. Chắc cuối tuần rảnh ghé qua tìm hiểu thử, Mà học phí tầm trung thôi chứ cao quá theo không nổi mất.

phungthuhang

phungthuhang

Thành viên thân thiết
27/10/18
9
7
3
Em cũng muốn đi học thêm tiếng anh, các anh chị review giúp em chỗ nào học tiếng Anh tốt ở Hà Nội với ạ?

P

Phan Huyền Ngọc

Trung cấp
30/10/18
106
41
28
22
lên mạng tự học đi bạn, chịu khó là ok đó

D

duyquang89

Thành viên thân thiết
27/4/11
30
53
18
30
346 thoại ngọc hầu
Mình cũng qua bên ILI được tư vấn học giao tiếp và học như thế nào cho đạt hiệu quả nhất. Mình học luyện ngữ âm giao tiếp – nghe nói phản xạ trước. Tức là nên học nghe nói trước. Mình được cô chỉ cách dễ học và ko cảm thấy chán, thật sự mình đã bị thuyết phục bởi cách dạy của cô. Kết quả là tớ thấy mình hoàn toàn choáng váng với kiến thức ngữ âm buổi đầu tiên, vì nó quá mới mẻ và không ngờ trước giờ tớ phát âm sai bét nên hèn gì nghe không hiểu gì hết. Mình đã thấy được tầm quan trọng của việc học tiếng Anh như thế nào cho đúng cách và quan trọng nhất là mình có người chỉ bảo và dạy đúng ngay từ đầu. Trước nay mình không được chú trọng nhiều vào nghe nói mà chỉ học ngữ pháp nên tớ thấy rất sợ nghe và cảm thấy nó rất khó. Giờ mình hiểu mọi cái đều có thể khắc phục nếu đi đúng đường.

P

Phạm Phương Trang nd

Sơ cấp
26/10/18
47
2
8
23
  • P

Phạm Phương Trang nd

Cho mình hỏi là kết quả bạn học thế nào rồi ạ. Mình cũng đang muốn tìm chỗ học quá mà chưa biết học ở đâu. Mình cũng nghĩ do cách phát âm của mình sai nên tiếng anh của mình nó mới thế với thực ra là phải có môi trường nữa, chứ nửa năm mới dùng một lần thì rất khó ạ

1 comments
  • Like
Reactions: duyquang89
D

duyquang89

Thành viên thân thiết
27/4/11
30
53
18
30
346 thoại ngọc hầu
  • D

duyquang89

b nên đến trung tâm làm bài test đầu vào trước đi bạn xem coi thầy cô họ chỉ cho bạn còn yêu điểm nào và cần cải thiện điểm nào thì sẽ dễ hình dung con đường phải đi hơn là mình mơ hồ định hướng đấy. M thấy học ở đây rất tốt các thầy cô giáo rất tận tậm với học sinh của mình hơn nữa lại rất hiểu tâm lí học viên VN nên vào lớp bạn sẽ ko cảm thấy bỡ ngỡ nhiều đâu, thêm nữa vào lớp cùng trình độ với mình sẽ ko lo bị bỏ lỡ và theo ko kịp, cái quan trọng còn lại thì phải xem thái độ học tập và phấn đấu của bản thân bạn rồi.
Lúc mới học m cũng vào lớp với cái trình độ gà mờ ê a thôi nhưng sau 3-4 khóa giờ m giao tiếp rất ok nhé, ko còn lo lắng nói sai nói vấp nói chung là rất tự tin khi đứng nói chuyện với các thầy.
M cảm thấy rất may mắn khi biết tới ILI. bạn sắp xếp thời gian qua đó làm tets thử đi rùi thấy cô tư vấn cách học với lớp học phù hợp cho nhé bạn, hp nhân viên vp tụi m có thể kham được yên tâm hén. M thấy mức hp đó so với mặt bằng các trung tâm 00% gv bản xứ khác là rất rẻ luôn ấy.

D

duyquang89

Thành viên thân thiết
27/4/11
30
53
18
30
346 thoại ngọc hầu
b nên đến trung tâm làm bài test đầu vào trước đi bạn xem coi thầy cô họ chỉ cho bạn còn yêu điểm nào và cần cải thiện điểm nào thì sẽ dễ hình dung con đường phải đi hơn là mình mơ hồ định hướng đấy. M thấy học ở đây rất tốt các thầy cô giáo rất tận tậm với học sinh của mình hơn nữa lại rất hiểu tâm lí học viên VN nên vào lớp bạn sẽ ko cảm thấy bỡ ngỡ nhiều đâu, thêm nữa vào lớp cùng trình độ với mình sẽ ko lo bị bỏ lỡ và theo ko kịp, cái quan trọng còn lại thì phải xem thái độ học tập và phấn đấu của bản thân bạn rồi.
Lúc mới học m cũng vào lớp với cái trình độ gà mờ ê a thôi nhưng sau 3-4 khóa giờ m giao tiếp rất ok nhé, ko còn lo lắng nói sai nói vấp nói chung là rất tự tin khi đứng nói chuyện với các thầy.
M cảm thấy rất may mắn khi biết tới ILI. bạn sắp xếp thời gian qua đó làm tets thử đi rùi thấy cô tư vấn cách học với lớp học phù hợp cho nhé bạn, hp nhân viên vp tụi m có thể kham được yên tâm hén. M thấy mức hp đó so với mặt bằng các trung tâm 00% gv bản xứ khác là rất rẻ luôn ấy.

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
4
1
3
29
Muốn học anh văn nói chuyện ok thì mọi người không nên bỏ qua trung tâm ili. Tin mình đi ạ, mình không quảng cáo gì đâu, vì thực sự mình đã học rất nhiều nơi nhưng khi được bạn giới thiệu qua ili học, thì rất thích và học tiến bộ rõ luôn, ngày nào cũng tiếp xúc với các thầy giờ nhấn nhá cũng dễ bắt chước, ngữ dideuj cũng khác trước nhiều rồi.
Biết mấy trăm chỗ học nhiều chỗ quảng cáo rầm rộ, đảm bảo đủ thứ mà không được gì đâu, phí tiền nữa, học bên ili cần thời gian thôi các bạn, học với nhiều thầy nhiều phương pháp truyền đạt và nhiều giọng khác nhau mình sẽ biết được và phân biệt dễ hơn

X

xuanmai12

Sơ cấp
20/1/16
4
0
1
24
muốn học giao tiếp thì thấy trung tâm ILI cũng được lắm ,ở đó học với môi trường người nước ngoài hết,m học ở đó 1 thời gian,tiếp xúc giao tiếp với họ,nghe họ nói cái mình tiến bộ hẳn ra luôn mà phát âm lại chuẩn nữa chứ,nhờ vậy mà lúc giao tiếp khi đi làm thấy tự tin hẳn ra luôn,chứ như lúc trước mình cũng đi học mà học với gv người việt,biết thì biết mà lúc giao tiếp với họ mình thấy không thoải mái với lại có cảm giác như mình nói người ta không hiểu vậy đó ,còn khi học ở ILI thì học với ng nước ngoài ,mà học hết đủ 4 kỹ năng,giờ thấy thích học tiếng anh ghê luôn,không biết thì thôi chứ 1 khi biết là phải muốn biết nhiều thêm hơn nữa

B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
5
3
26
E đang tự học trên mạng, nhưng thấy có nhiều web dạy quá nên k biết phải chọn web nào chất lượng. Mọi người ai đã từng tự học tiếng anh giao tiếp thành công thì chỉ e với ạ.

M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
6
0
3
28
lúc đầu tự học ở nhà,được t.g đầu mấy tuần,sau đó thôi á,làm biếng kinh khủng luôn,học chả dô chút nào hết,mà cứ đụng dô là buồn ngủ,quyết tâm lắm chứ,nhưng không làm chủ được bản thân,cứ ì ục hoài nên mới quyết định tìm trung tâm,học,nhưng sao thấy học phí cao chót vót chán quá ,có bà chị giới thiệu cho trung tâm ở quận 10 ILI gì đó không biết sao,nhưng chỉ học ở đó chỉ khen dư lắm,m ở gò vấp nên vẫn còn đang suy nghĩ chưa dám đi làm bài test

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều