tiếng anh giao tiếp

• Thread starter bông sen xanh
  • Ngày gửi
B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
6
3
31
em đang làm kế toán, nhưng nhiều khi sếp kêu đi theo thông dịch viên vào xưởng xem cách giới thiệu sản phẩm cho khách nước ngoài vào tham quan, nhưng em nghe tiếng anh câu được câu mất, không hiểu gì nhiều hết. Mọi người có ai biết trang web nào dạy tiếng anh giao tiếp hiệu quả không chỉ em với. Chứ không chắc tiêu mất ạ.

• Like
Reactions: duyquang89
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Học tiếng anh là một quá trình dài chứ không cấp tốc được.

Em tham gia các lớp luyện nói để quen phản xạ, ngoài ra tích tiểu thành đại dần bằng cách nghe các website miễn phí. Anh cài điện thoại nghe VOA learning, learn english hằng ngày.

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
giao tiếp tìm trung tâm nào học với giáo viên nước ngoài thấy có khả quan hơn,ng nước ngoài cái phát âm của nó chuẩn với laijhocj với nó có môi trường cho m thực hành nữa,tiếp xúc lâu dài thế nào cũng quen dần ak

D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
25
Em học tiếng Anh yếu quá, giờ học đâu đây cả nhà, cứ tèng tèng thế này thì cũng hông biết bao giờ mới lên nổi nữa. huhu

D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
25
Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha. Chắc cuối tuần rảnh ghé qua tìm hiểu thử, Mà học phí tầm trung thôi chứ cao quá theo không nổi mất.

D

duyquang89

Sơ cấp
27/4/11
27
54
18
35
346 thoại ngọc hầu
b nên đến trung tâm làm bài test đầu vào trước đi bạn xem coi thầy cô họ chỉ cho bạn còn yêu điểm nào và cần cải thiện điểm nào thì sẽ dễ hình dung con đường phải đi hơn là mình mơ hồ định hướng đấy. M thấy học ở đây rất tốt các thầy cô giáo rất tận tậm với học sinh của mình hơn nữa lại rất hiểu tâm lí học viên VN nên vào lớp bạn sẽ ko cảm thấy bỡ ngỡ nhiều đâu, thêm nữa vào lớp cùng trình độ với mình sẽ ko lo bị bỏ lỡ và theo ko kịp, cái quan trọng còn lại thì phải xem thái độ học tập và phấn đấu của bản thân bạn rồi.
Lúc mới học m cũng vào lớp với cái trình độ gà mờ ê a thôi nhưng sau 3-4 khóa giờ m giao tiếp rất ok nhé, ko còn lo lắng nói sai nói vấp nói chung là rất tự tin khi đứng nói chuyện với các thầy.
M cảm thấy rất may mắn khi biết tới ILI. bạn sắp xếp thời gian qua đó làm tets thử đi rùi thấy cô tư vấn cách học với lớp học phù hợp cho nhé bạn, hp nhân viên vp tụi m có thể kham được yên tâm hén. M thấy mức hp đó so với mặt bằng các trung tâm 00% gv bản xứ khác là rất rẻ luôn ấy.

H

handon

Sơ cấp
29/6/12
12
16
3
HCM
trước hết nên học lại cách phát âm, phát âm đúng sẽ nhớ từ vựng và nghe được.
Tiếp theo sẽ học phản xạ.
Hai trag web nên tìm hiểu là : enpro.vn (dạy phát âm , khóa 2.3 triệu/ 23 buổi. Mình đang học ok.
và trang web: W5ngay.com có những clip phân tích nguyên nhân tại sao học anh văn thất bại. Trang này không dạy gì cả, chỉ là đưa cho bạn các lời khuyên, phân tích vấn đề, con đường học bạn tự chọn.

phungthuhang

phungthuhang

Sơ cấp
27/10/18
3
0
3
Em cũng muốn đi học thêm tiếng anh, các anh chị review giúp em chỗ nào học tiếng Anh tốt ở Hà Nội với ạ?

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
29
7
28
27
lên mạng tự học đi bạn, chịu khó là ok đó

B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
6
3
31
E đang tự học trên mạng, nhưng thấy có nhiều web dạy quá nên k biết phải chọn web nào chất lượng. Mọi người ai đã từng tự học tiếng anh giao tiếp thành công thì chỉ e với ạ.

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
29
7
28
27
ông nhà nhà mình mua khóa online, mà chả học hành gì

• Sad
Reactions: MINA
P

Phạm Phương Trang nd

Sơ cấp
26/10/18
49
2
8
28
Sự nghiệp học tiếng anh thật là gian nan, không biết nên bắt đầu từ đâu. Ai có kinh nghiệm học tiếng anh giao tiếp nhanh chỉ cho mình với ạ.

• Like
P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
học với bản ngữ,học phí cũng ok ,nhưng nếu học như vậy thì bản thân mình cũng phải chịu khó học mới nhanh tiến bộ được,do học với bản ngữ nhiều bạn lúc đầu thấy không thích,nhưng nếu cố gắng thì sẽ tốt cho mình luôn

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
giao tiếp thì học với bản ngữ là ok nhất

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
bao nhiều ngày bỏ thời gian ra để học tiếng anh,giwof nghỉ lâu quá cái quên hết luôn rồi,nghỉ mà chán

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
bao nhiêu dự định,giờ được nghỉ đến tháng 4 luôn

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
ÔI cái cuộc đời đau đớn làm sao, Plan em năm nay phải lấy được 6.5 để nộp hồ sơ nhưng thôi rồi , toang thật các bác ạ. Cái chuyện đó bậy giờ đã bị phá vỡ rồi. Thôi thì ở nhà cùng ôn bài nhé các chế

T

thương thao

Sơ cấp
7/8/19
14
5
3
30
nói chứ m cũng có đi học ở tt,trung tâm này thì dc cái là học với ng bản ngữ mà được giá học phí bình ổn nửa ,vì có 1 môi trường để tiếp xúc học này nọ nên thấy cũng tiến bộ ,đã học là học với ng bản ngữ luôn,pk đâu nói thành thạo rồi m có thể tìm được 1 cv tốt hơn thì sao

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Bạn vui lòng sử dụng tiếng Việt đúng ngữ pháp khi tham gia Diễn đàn Webketoan nhé.

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
học tiếng anh giao tiếp với ng bản ngữ là ổn nhất luôn,được giao tiếp nghe nói với họ mà được học phát âm chuẩn như ng bản ngữ nửa,quá tuyệt mà học phí lại ok nửa

B

by my baby

Sơ cấp
7/8/19
5
4
3
32
học tiếng anh giao tiếp với gv bản ngữ là lựa chọn hợp lí nhất hồi giờ của m luôn,học nhanh tiến bộ vì được tiếp xúc nhiều lần,phát âm cũng gọi là khá ổn khi được nghe thường xuyên,rút kinh nghiệm giờ muốn học ngôn ngữ gì thì cứ học với ng của nước đó,m nghỉ sẽ ổn hơn nhiều

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
Mình cũng ở thủ đức ngay chợ bình triệu mà mò tít quận 10 học,trước tiên là do con bạn nó học rồi nó giới thiệu ,thấy nó nói hay quá mà nên cũng theo học ,nếu như bạn muốn học vs người bản ngữ thì có thể tìm hiểu xem sao,xa nhưng học ok là được rồi

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
giao tiếp học nhanh lắm,kiểu như học bồi vậy đó,nên nhiều bạn học như vậy sẽ lựa chọn theo kiểu học với người bản ngữ luôn,

• Like
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46