Lao động thời vụ

• Thread starter Phạm Phương Trang nd
  • Ngày gửi
P

Phạm Phương Trang nd

Sơ cấp
26/10/18
49
2
8
28
Kể từ năm 2018 lao động thời vụ là lao động có thời hạn chỉ dưới 01 tháng. Các anh chị cho hỏi nếu một công trình mà nhân công gần trăm tỷ thì giờ đào đâu ra người làm lao động thời vụ ạ. Thứ hai mình muốn hỏi, trong một năm thì lao động thời vụ mình có thể dùng lại được mấy lần ạ. Chẳng hạn tháng 1 mình thuê người ta, xong đó đến tháng 4 mình cần lại thuê một tháng và đến tháng 9 và tháng 10 mình cần, mình lại thuê có được không ạ. Nếu không được thì kể cũng vô lý nhỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Những điều bạn nói trên đều được nếu bạn kê khai thuế TNCN đầy đủ và đúng luật.

A

Anh Vu HD

Sơ cấp
2/5/18
31
4
8
33
Pháp luật về lao động không quy định tối đa số lần ký mà NLĐ được phép ký kết HĐLĐ thời vụ với NSDLĐ. Tuy nhiên, phải đảm bảo tổng số thời gian của nhiều lần đó trong 1 năm không được vượt quá 12 tháng. Bởi nếu tổng thời gian cho tất cả các lần ký hợp đồng cộng lại trong 1 năm mà vượt quá 12 tháng thì đó được xem là công việc có tính chất thường xuyên 12 tháng trở lên.

Thời hạn 1 tháng là thời gian quy định có phải đóng bảo hiểm cho NLĐ hay ko thôi bạn nhé

T

thành viên mới 1530

Trung cấp
9/3/18
61
5
8
28
sao e thấy nhiù bài chia sẻ của các tiền bối thì chỉ đc ký tối đa 2 lần trong 1 năm với lđ làm 1 tháng nhỉ ( để né luât BH năm 2018)

• Like
Reactions: Lê Quỳnh 123
P

Phạm Phương Trang nd

Sơ cấp
26/10/18
49
2
8
28
Vậy mà trước nay mình tưởng chỉ được ký tối đa ba lần, nhiều người cũng tư vấn như vậy ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA