Hóa đơn đầu vào

• Thread starter ThuyLinh97dhkt
  • Ngày gửi
T

ThuyLinh97dhkt

Sơ cấp
28/12/18
2
0
1
Chào anh,chị! Bên em là công ty về quảng cáo và thiết kế web.Kỳ này công ty nộp thuế khá nhiều,mình nên mua hóa đơn đầu vào cho phù hợp ạ?Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Công ty bạn làm ăn tốt, hãy thể hiện trách nhiệm với xã hội bằng cách đóng thuế.
Nếu không tin vào việc cơ quan thuế thể hiện trách nhiệm xã hội thay công ty bạn thì bạn có thể trực tiếp làm từ thiện, lấy hóa đơn đầy đủ theo hướng dẫn của thông tư 96 thì bạn sẽ nộp ít thuế thôi,
Hãy ngồi lại , kiểm tra xem những chi phí nào của công ty bạn chi nhiều nhưng hóa đơn chứng từ đầu vào còn thiếu hoặc không có hóa đơn chứng từ thì lần sau, bạn nên tìm chỗ có hóa đơn chứng từ mà lấy nguyên vật liệu. Lĩnh vực của bạn thường hay có thói quen lấy hàng không có hóa đơn để tiết kiệm 10% thuế VAT để rồi chấp nhận mất 20% thuế TNDN, trong khi đó 10% thuế VAT lại được khấu trừ, chi phí được trừ khi tính thuế TNDN lại không tính. Theo mình, đó mới là vấn đề bạn cần quan tâm.
Nếu bạn đã quan tâm đến đây rồi, thì hãy xem những chi phí đã hợp lý, chi phí nào phát sinh thêm nhiều quá để tìm cách cắt giảm nhưng sản lượng không giảm. Nếu mọi thứ ok hết thì đọc lại từ đầu.

Bạn còn trẻ, đừng nghĩ mua hóa đơn để chốn thuế. Hãy tư vấn cho sếp của bạn những điểm ở trên, nếu bạn chưa biết

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Diễn đàn ko trả lời mấy câu hỏi kiểu này bạn.

P

PhuongThaoYY

Sơ cấp
31/12/18
2
0
1
40
Bạn này liều quá, lò của bác Trọng đang nóng lắm đó

H

Henry Hào

Sơ cấp
1/12/18
12
2
8
đừng dính vào mấy vụ mua bán hóa đơn, mệt lắm ạ

A

anhminh1234

Sơ cấp
3/1/19
13
5
3
41
Từ mua hóa đơn nó hơi nhạy cảm. Mình nghĩ quảng cáo và thiết kế web thì chủ yếu là chi phí nhân công.

M

Mai Chi B

Sơ cấp
30/10/18
5
1
3
Vấn đề này phải hỏi kín thôi chứ nhỉ? :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA