cách thức nộp lại báo cáo tài chính

• Thread starter honggiao
  • Ngày gửi
H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
do bị bỏ sót hóa đơn 2017 mình muốn nộp lại báo cáo tài chính 2017. Không biết cách nộp thuế nào? Công ty mơi thành lập hiện tại đang lỗ thì tờ khai TTNDN có bị nộp không? và tờ khai thuế TNCN có bị nộp lại không? sửa lại không làm thay đổi tiền lương ạ. ai có kinh nghiệm chỉ mình với ạ. và dùng phần mềm HTKK mới nhất có dược khong ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bạn quên hóa đơn đầu vào hay hóa đơn đầu ra? Nếu quên hóa đơn đầu vào thì bạn kê khai trong tờ khai GTGT quý 4/2018 là được. Nếu đầu ra thì đọc đoạn dưới:
- Bỏ sót hóa đơn GTGT trên tờ khai thuế GTGT định kỳ không thôi hay bạn bỏ sót trên tờ khai thuế GTGT định kỳ và trên cả báo cáo tài chính năm, quyết toán năm?
+ Nếu chỉ trên tờ khai thuế GTGT thì bạn làm tờ khai thuế GTGT bổ sung tại thời điểm sai sau đó nộp bổ sung thuế và chậm nộp nếu có. Nếu làm giảm số thuế GTGT dc khấu trừ không phát sinh số thuế phải nộp thì đến quý báo cáo hiện tại bạn điền vào chỉ tiêu 37 để điều chỉnh cho khớp với số thuế trên sổ sách.
+ Nếu trên cả tờ khai và báo cáo năm thì bạn phải làm tờ khai GTGT bổ sung nộp bổ sung thuế và chậm nộp nếu có, tờ khai thuế TNDN bổ sung, báo cáo tài chính nộp lại. Không bị phạt hoặc nộp thêm nếu thuế TNDN vẫn âm

H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
@hocviecchuaxong mình bị bỏ sót hóa đơn đầu vào bạn à. mình đã kê khai vào quý 4 rồi. hi cảm ơn bạn nhiều nhé. :))

V

Võ Đặng Tường Vi

Sơ cấp
21/8/17
47
2
8
29
Dạ cho e hỏi là năm 2017 bctc bị lỗ 200tr, nay em thấy sai sót nên làm lại bctc 2017 thì còn lỗ 100tr. Vậy em phải nộp lại bctc và tờ khai thuế tndn bổ sung hay là tờ khai mới luôn ạ

V

VOTHOM

Sơ cấp
21/3/17
23
2
3
38
Như công ty em sổ sach bị sai từ năm 2010 - bây giờ minh điều chỉnh và nộp lại qua mạng được phải không các bác,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA