Sai sót trong kê khai thuế GTGT

• Thread starter meochip
  • Ngày gửi
M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
em vừa xem lại bảng kê 03/GTGT có một sai sót từ mấy tháng trước là cột thuế GTGT được khấu trừ em lại SUM cả số thứ tự của cột đó, làm cho giá trị lệch mất 10 đồng, vẫn biết giá trị ko lớn nhưng vẫn sai, em phải làm gì bây giờ, phải điều chỉnh lại ko ạ, số thuế đó chưa khấu trừ hết,help me.
:wall: :wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
trong bảng kế khai có 02 dòng điều chỉnh tăg và giảm đó bạn, vào dòng đ/c giảm 10đ ở kỳ sau là đc. Theo kinh nghiệm của mình tất cả những bảng biểu có cột thứ tự hàng ngang chúng ta nên delete or hide đừng để làm gì, nhất là cuối năm làm QT đang rối tung mà mắc phải nhưng sai sót như thế thì đúng là "xót" thật đấy

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn điều chỉnh lại số chênh lệch đó vào tháng này nhé ( điều chỉnh giảm ) trong tờ khai thuế GTGT tháng này.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
em vừa xem lại bảng kê 03/GTGT có một sai sót từ mấy tháng trước là cột thuế GTGT được khấu trừ em lại SUM cả số thứ tự của cột đó, làm cho giá trị lệch mất 10 đồng, vẫn biết giá trị ko lớn nhưng vẫn sai, em phải làm gì bây giờ, phải điều chỉnh lại ko ạ, số thuế đó chưa khấu trừ hết,help me.
:wall: :wall: :wall:

Bạn điều chỉnh giảm trong tờ kê khai là được :alcon:

M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
chính xác là em làm sai ở tháng 4, tháng này em lại nộp bản kê khai thuế rồi, vậy em nên điều chỉnh trước 10 này hay để tháng 6 ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
*****winer

*****winer

Bushido
chưa hết hạn nộp tờ khai ma , bạn điều chỉnh trong tháng này luôn nha . Cứ tự tin mà làm nhé, có sai thì lần sau cũng sẽ nhớ kỹ hơn
chào bạn

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
chính xác là em làm sai ở tháng 4, tháng này em lại nộp bản kê khai thuế rồi, vậy em nên điều chỉnh trước 10 này hay để tháng 5 ạ

mình không hiểu là " bạn nói bạn điều chỉnh trước 10 này hay để tháng 05 "
hôm nay là bạn đã nộp báo cáo thuế của tháng 5 rồi, thì bạn có thể để tháng 6 điều chỉnh cũng được.

M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
vâng cảm ơn các bác đã giúp đỡ, kế toán mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ,thấy sai sót em cứ cuống lên đấy ạ, bây giờ thì bình tĩnh hơn chút rồi, thanks các bác nhiều nhiều.
cho em hỏi thêm một chút, dòng doanh số mua chưa thuế ở bảng kê 03 tháng 4 đó em cũng sai lỗi tương tự, em có cần lập lại bảng kê ko hay sao ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn không cần phải lập lại bảng kê vì đó là sai sót do tính toán, bạn điều chỉnh trên tờ khai thuế và kèm giải trình về số liệu sai sót là đủ rồi.

cho em hỏi thêm một chút, dòng doanh số mua chưa thuế ở bảng kê 03 tháng 4 đó em cũng sai lỗi tương tự, em có cần lập lại bảng kê ko hay sao ạ

K

Kienlua_nb

Guest
10/5/06
2
0
0
Bắc Ninh
Chào các bạn, tớ có vấn đề này mong các bạn chỉ giáo.Số là ở tháng 4 mình có điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào do kê trùng hóa đơn ở các tháng trước, tháng 5 thì mình điều chỉnh tăng thuế GTGT đầu vào, đây là số thuế GTGT mà sau khi quyết toán DN mình, cán bộ thuế xđ DN còn được khấu trừ.Trên tờ khai mình đã điều chỉnh nhưng khi hạch toán trên sổ sách kế toán thì mình chưa biết hạch toán như thế nào.Giúp mình càng nhanh càng tốt.Xin cảm ơn

S

songviet

Guest
2/1/06
145
0
0
Hai phong
mình thì có cái sai ngớ ngẩn là gõ nhầm số thuế GTGT được khấu trừ trong tháng xuống dòng thuế GTGT đề nghị hoàn trong tháng. Mình định kê khai điều chỉnh tăng số thuế GTGT được khấu trừ vào tháng này nhưng theo thông tư 32 thì có vẻ không ổn. Bà con tư vấn giúp mình nên làm thế nào nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA