Quyết toán thuế

• Thread starter ngochan
  • Ngày gửi
N

ngochan

Guest
28/7/06
23
0
0
40
1712 Hồng Lạc P10 Q,TB
Anh chị ơi cho em hỏi tí ! Cty em vừ là quyết toán với cơ quan thuế xong do năm 2004 không có ĐM tiêu hao NVL nên bị cơ quan thuế buộc phải điều chỉnh số lỗ của 2004 ko được đăng ký chuyển lỗ . Bây giờ em phải điều chỉnh như thế nào anh chị nhỉ, khi bị truy thu nộp thêm thuế TNDN thì em hạch toán vào TK nào? 821 có đúng ko ạ! Cứu em với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Đây là số lỗ do cơ quan thuế duyệt nên bạn chỉ cần điều chỉnh cho báo cáo quyết toán thuế năm 2007 (tức là trừ lại khoản lỗ đã đăng ký chuyển theo số được quyết toán).

Khoản thuế TNDN truy thu bạn đưa vào TK 421 chứ không phải 821!

Vài ý cùng bạn.

phong2v

phong2v

Guest
Anh chị ơi cho em hỏi tí ! Cty em vừ là quyết toán với cơ quan thuế xong do năm 2004 không có ĐM tiêu hao NVL nên bị cơ quan thuế buộc phải điều chỉnh số lỗ của 2004 ko được đăng ký chuyển lỗ . Bây giờ em phải điều chỉnh như thế nào anh chị nhỉ, khi bị truy thu nộp thêm thuế TNDN thì em hạch toán vào TK nào? 821 có đúng ko ạ! Cứu em với !
Vì đây là phần phát sinh trong kỳ nhưng điều chỉnh cho các kỳ trước để đánh giá đúng PS trong kỳ bạn đưa vào TK 811 và ghi rõ là phải nộp thuế TNDN bị truy thu năm .....
N811/C3334: phần bị truy thu
khi nộp tiền hạch toán
N3334/C111,112

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA