Hoàn ứng ghi trong phiếu thu

• Thread starter Nguyễn Thị Kiều Trinh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
chào các anh chị trong gia đình WKT!
Em đang lấn cấn trong vấn đề như sau:
cuối tháng lãnh lương thì cấn trừ những người tạm ứng và ghi trong phiếu thu nhưng không biết thì nghi PT cho từng người hay ghi một cục tiền tạm ứng của mọi người lại và một người đại diện đứng tên trong PT được không các anh, chị. Em không biết là chọn cách nào cho đúng.hay là cả hai cách đều đúng,em không biết phải làm theo PP nào để tiện theo dõi. cám ơn nhiều,chúc cuối tuần vui vẻ

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
cuối tháng lãnh lương thì cấn trừ những người tạm ứng và ghi trong phiếu thu nhưng không biết thì nghi PT cho từng người hay ghi một cục tiền tạm ứng của mọi người lại và một người đại diện đứng tên trong PT được không các anh, chị. Em không biết là chọn cách nào cho đúng.hay là cả hai cách đều đúng,em không biết phải làm theo PP nào để tiện theo dõi. cám ơn nhiều,chúc cuối tuần vui vẻ
Ai là người ứng tiền ký trong phiếu chi tạm ứng thì người ấy đứng tên ở phiếu thu thì nó sẽ được rõ ràng hơn.

phong2v

phong2v

Guest
Nếu là lương thì bạn ko ccàn phải ghi phiếu thu, mà bảng lương thêm cột các khoản khấu trừ (trong đó có tạm ứng) và cột thực nhận như thế cho đơ phức tạp bạn ạ

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
Anh Phong2v ơi !
anh KếTT kêu em làm Bảng khấu trừ lương riêng thế mới khổ chứ
Nếu như NPT tư vấn cho em thì chị thủ quỹ phải đứng tên đúng không ạ

phong2v

phong2v

Guest
Anh Phong2v ơi !
anh KếTT kêu em làm Bảng khấu trừ lương riêng thế mới khổ chứ
Nếu như NPT tư vấn cho em thì chị thủ quỹ phải đứng tên đúng không ạ
Sếp em ko biết thì em phải nói cho xếp hiểu chứ, còn không thì em có thể viết phiếu thu cho từng người, quá là thêm việc

levanton

levanton

Cao cấp

Theo mình nghĩ, trường hợp trừ vào lương cuối tháng của nhiều người, không cần phải lập phiếu thu, mà trừ trong bảng lương.
Ví dụ : tổng lương phải trả 1.000.000, trừ BHXH : 60.000, trừ tạm ứng 100.000
Bạn hạch toán :
Nợ 6xx/ Có 334 : 1.000.000
Nợ 334/ Có 338 : 60.000
Nợ 334/ Có 141 : 100.000 (ghi giảm tạm ứng chi tiết cho từng người, theo trừ tạm ứng trong bảng lương)
Khi chi lương :
Nợ 334/ Có 111 : 840.000

V

vietdohoang

Guest
19/5/07
1
0
0
Ha Noi
Ai là người ứng tiền ký trong phiếu chi tạm ứng thì người ấy đứng tên ở phiếu thu thì nó sẽ được rõ ràng hơn.
Tôi nghĩ rằng nên hoàn ứng cho từng người ( ghi làm nhiều phiếu thu ) vì như thế ta mới phân biệt được rõ ràng các khoản hoàn ứng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA