THANG BẢNG LƯƠNG

• Thread starter thùy giang 18
  • Ngày gửi
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Mọi người cho e hỏi chút vấn đề với ạ. Em đọc thấy luật nói là cty dưới 10 lao động thì k cần phải nộp thang bảng lương, chỉ nộp thang bảng lương khi cty có từ 10 nhân viên trở lên. Hiện nay cty e có 10 người nhưng trong đó chỉ có 4 ng là ký hdld còn 6 ng còn lại thì ký hợp đồng cộng tác viên. như vậy thì công ty e có thuộc dạng cty có 10 ng lao động và cần phải nộp thang bảng lương k ạ. Em băn khoăn ở chỗ là thang bảng lương thì phải tăng lương mà hd cộng tác viên thì k tăng, họ làm bao nhiêu thì hưởng bấy nhiêu thôi ạ. Nên em không rõ vấn đề này. Mong các anh/chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. Em cảm ơn các anh/chị nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Có nha bạn, lao động thời vụ thì ko phải kê khai nôp phí công đoàn nhưng vẫn tính là nv công ty do đó phải đăng ký nội quy và thang bảng lương với các cơ quan có liên quan.

T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Bạn cho mình hỏi là nhân viên thời vụ thì đâu có tăng lương theo đúng như thang bảng lương đâu, vì lương họ làm nhiều thì dc nhiều, làm ít thì dc ít nên nếu làm thang bảng lương mà có nhân viên thời vụ thì tức là hằng năm đều phải tăng lương theo đúng hệ số trong thang bảng lương đúng k ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Thang bảng lương không có quy định lương thời vụ nhưng quy đinh trên 10 LĐ thì phải nộp thang bảng lương cho UBND và công ty bạn trên 10 lao động nên phải nộp thang bảng lương, nội quy lao động, UB mà nó thanh tra tại thời điểm có lao động mà ko có 2 cái trên thì nó phạt rất nặng.

T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
mình ký hợp đồng nhưng chỉ là hợp đồng thời vụ, họ còn làm bên chỗ khác nữa, tại mình nghĩ nếu làm thang bảng lương cho họ thì họ làm bên cty kia cũng kê khai và hàng năm cả 2 cty đều phải tăng lương theo đúng hệ số như trong thang bảng lương đã nộp nếu như họ còn làm đúng k bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA