Mong muốn nhờ hỗ trợ về Bù trừ hoàn thuế TNCN năm 2018 đối với tổ chức

• Thread starter saihikaru
  • Ngày gửi
S

saihikaru

Sơ cấp
4/12/16
2
1
3
30
Anh Chị ơi, cho em xin phép hỏi một vấn đề với ạ.
Em đang làm Kế toán cho một Chi nhánh của Ngân hàng TMCP. Đợt tháng 3 bên em có làm tờ khai quyết toán thuế TNCN năm 2018, trên bảng kê 05-1/BK-TNCN chỉ có cá nhân nộp thừa. Bên em muốn hoàn tiền thuế này cho người lao động, thì theo em được biết, tổ chức chi trả thu nhập thực hiện bù trừ hoặc đề nghị hoàn trả ngân sách nhà nước theo mẫu số 01/ĐNHT. Em không rõ cách thức bù trừ với trường hợp như bên em có áp dụng được không, cách thực hiện bù trừ như thế nào.
Có Anh/Chi nào có thể hướng dẫn em trường hợp này không ạ? Em cám ơn Anh/Chị đã dành thời gian đọc topic của em.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. :)

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongminhtue

Trung cấp
6/10/18
67
11
8
42
bạn in tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân ra kèm phụ lục ( trên ấy có thể hiện số thuế được hoàn) và làm mẫu 01/DNHT đến bộ phận một cửa cơ quan thuế làm thủ tục hoàn.

• Like
Reactions: phantuannam
S

saihikaru

Sơ cấp
4/12/16
2
1
3
30
Cho em hỏi thêm một chút. em có làm tờ hoàn ngân sách lên cục thuế, họ trả lại hồ sơ do bọn em chưa đăng kí tài khoản ngân hàng. về tài khoản ngân hàng bọn em muốn đăng kí tài khoản đó với cục thuế thì phải làm như thế nào ạ?
Em cám ơn ạ.

D

duongminhtue

Trung cấp
6/10/18
67
11
8
42
bây giờ chỉ cần đăng ký tài khoản lên sở kế hoạch đầu tư.đăng ký trên mạng được. hồ sơ ok thì nạp bản cứng tới sở kế hoạch đầu tư bạn

D

duongminhtue

Trung cấp
6/10/18
67
11
8
42
bây giờ chỉ cần đăng ký tài khoản lên sở kế hoạch đầu tư.đăng ký trên mạng được. hồ sơ ok thì nạp bản cứng tới sở kế hoạch đầu tư bạn

D

duongminhtue

Trung cấp
6/10/18
67
11
8
42

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Khi bạn nộp QT TNCN 2018, thì nếu cá nhân ủy quyền thì sẽ hiện ra thông tin ở phần II, với các chỉ tiêu tương ứng số thuế TNCN phát sinh trong năm 2018.

Đối với trường hợp, đã ủy quyền thì hoàn thuế, bù trừ vào kỳ tiếp theo sẽ do tổ chức thực hiện theo mẫu 01/ĐNHT để nộp cho cơ quan thuế. Khi thực hiện việc này, tổ chức căn cứ trên số liệu phát sinh để hoàn, bù trừ cho các đối tượng hoàn/bù trừ.

• Like
Reactions: Trương Lan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA