có bao giờ bạn cảm thấy buồn không ?

• Thread starter saomai1325
  • Ngày gửi
saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Hôm nay trời nhẹ lên cao
Tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn

Ngày hôm nay tôi cảm thấy rất mệt mỏi và buồn nhưng tôi không diễn tả nỗi tại sao tôi lại buồn. Chính mình không thể giải thoát được cho mình. Tôi là thập cẩm buồn , buồn vì công việc, bạn bè, người thân,.... cái gì cũng thấy buồn và thất vọng. Bạn có bao giờ rơi vào tình cảnh như tôi chưa. Những lúc đó bạn làm gì để qua đi giai đoạn này

Cuộc đời đâu đẹp như mơ
cho nên có những câu thơ đau buồn
nếu ai đọc những dòng này
mong người thấu hiểu nỗi buồn riêng tôi
?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em cứ ngỡ chị phải vui nhiều lắm chứ...hihih, không ngờ chị cũng nhiều tâm sự thế. Mà thật ra, chắc do cũng gần ngày nên chị hay băn khoăn, dao động 1 tý thôi mà, chị nhỉ?:)
Em không biết chị thế nào, dạo này rảnh quá, tự nhiên em buồn, hic:)Đi chơi, nhà sách, cafe..hết!
Muốn đi xa 1 chuyến;)

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Em cứ ngỡ chị phải vui nhiều lắm chứ...hihih, không ngờ chị cũng nhiều tâm sự thế. Mà thật ra, chắc do cũng gần ngày nên chị hay băn khoăn, dao động 1 tý thôi mà, chị nhỉ?:)
Em không biết chị thế nào, dạo này rảnh quá, tự nhiên em buồn, hic:)Đi chơi, nhà sách, cafe..hết!
Muốn đi xa 1 chuyến;)

thu 6 ơi thực ra chị không buồn đâu, Nhưng chị có một người bạn luôn than buồn suốt ngày nhưng không biết khuyên nó thế nào đây. nên chị mới cần mọi người tư vấn. còn chị thì buồn gì đâu em. heheeh tối qua gặp thu6 mới biết thu 6 nhà ta dễ thương ghê, nghe qua điện thoại đã thấy dễ thương rùi, gặp trực tiếp thấy dễ thương dễ mến, ngoan hiền

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
dạo này rảnh quá, tự nhiên em buồn, hic:)Đi chơi, nhà sách, cafe..hết!Muốn đi xa 1 chuyến;)

Khi nào buồn điện cho chi, mà nhiều khi buồn thì nên đi chơi xa như vậy mình cảm thấy thoải mái mà. mà chị gặp em chị có thấy em buồn đâu thấy vui như tết ấy mà.

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Hôm nay trời nhẹ lên cao
Tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn

Ngày hôm nay tôi cảm thấy rất mệt mỏi và buồn nhưng tôi không diễn tả nỗi tại sao tôi lại buồn. Chính mình không thể giải thoát được cho mình. Tôi là thập cẩm buồn , buồn vì công việc, bạn bè, người thân,.... cái gì cũng thấy buồn và thất vọng. Bạn có bao giờ rơi vào tình cảnh như tôi chưa. Những lúc đó bạn làm gì để qua đi giai đoạn này

Trong cuộc sống có lúc gặp chuyện buồn là chuyện bình thường thôi bạn ạ, nhiều lúc bản thân mình còn tự thấy trống rỗng mà k biết nguyên nhân nữa là. Thường gặp tình trạng đó mình hay đi cafe , xem hài kịch, xem phim hài, đi câu cá, hát Karaoke, gặp bạn bè tám cũng rất okie....Nếu có thời gian thì mình sẽ đi du lịch đâu đó, vê Miền Tây chẳng hạn, cảnh sông nước Miền Tây sẽ làm tinh thần mình phấn chấn hẵn lên đấy.
Bạn cứ thử làm như mình đi . Nếu vẫn k hết buồn thì cứ phone cho mình, mình sẽ đi chơi cùng bạn. Okie. Hiiiiii.
Chúc mọi người luôn vui vẻ và thật nhiều may mắn nhé.

To T6tudo : Sao em rãnh thế mà k rủ Chị Mai đi chơi cùng vậy? Hiiiiiiiiiii. Lâu lắm rồi k gặp rồi đấy.

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Đây là một trong những liều thuốc

http://www.petalia.org/Songs/a_shoulder_to_cry.htm

Life is full of lots of up and downs
But the distance feels further
When it’s headed for the ground
And there’s nothing more painful
Then to let your feelings take
You down

*
It’s so hard to know
The way you feel inside
When there’s many thoughts
And feelings that you hide
But you might feel better
If you let me walk with you
By your side

Chorus:

And when you need
A shoulder to cry on
When you need
A friend to rely on
When the whole world is gone
You won’t be alone
I’ll be there
I’ll be your shoulder to cry on
I’ll be there
I’ll be your friend to rely on
When the whole world’s gone
You won’t be alone ’cause I’ll be there

*

All of the times
When everything is wrong
And your feeling like
There’s no use going on
You can’t give it up
I’ll help you work it out
And carry on

*

Side by side
With you till the end
I’ll always be the one
A shoulder to cry on continued

To firmly hold your hand
No matter what is said or done
Our love will always continue on

Chorus:

Everyone needs a shoulder to cry on
Everyone needs a friend to rely on
When the whole world’s gone, you won’t be alone
’cause I’ll be there
I’ll be your shoulder to cry on
I’ll be there
I’ll be the one to rely one
When the whole world’s gone, you wont be alone
’cause I’ll be there
And when the whole world is gone
You’ll always have my shoulder to cry on

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
thu 6 ơi thực ra chị không buồn đâu, Nhưng chị có một người bạn luôn than buồn suốt ngày nhưng không biết khuyên nó thế nào đây. nên chị mới cần mọi người tư vấn. còn chị thì buồn gì đâu em. heheeh tối qua gặp thu6 mới biết thu 6 nhà ta dễ thương ghê, nghe qua điện thoại đã thấy dễ thương rùi, gặp trực tiếp thấy dễ thương dễ mến, ngoan hiền
Hơ hơ, chị nói thật á...:1luvu:
Chị khen làm em vui quá, hihi..chưa ai khen em như thế cả:wall:

Còn gặp chị, điều em bất ngờ là chị trẻ hơn em tưởng, hihi...:inlove:

Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM

hihi, Saomai khen Thu6 thế thì chắc em nó về không ngủ được mất Thu6 nhỉ?

Ai mà chẳng có lúc buồn, nhưng quan trọng là phải biết vượt qua nó như thế nào thôi! Nỗi buồn sẽ biến mất khi bạn nghĩ đến một niềm vui thay vì cứ mãi nghĩ đến nỗi buồn ấy (Đó là suy nghĩ của QM, và cũng là cách sống để thấy mình luôn yêu đời!)

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Hơ hơ, chị nói thật á...:1luvu:
Chị khen làm em vui quá, hihi..chưa ai khen em như thế cả:wall:

Còn gặp chị, điều em bất ngờ là chị trẻ hơn em tưởng, hihi...:inlove:

thế cơ à. đã là bà già khó tính rồi lấy đâu mà còn trẻ nữa. Nhưng nói thật lòng là thu 6 nhà mình rất dễ mến .

H

hongxuan

Guest
11/6/07
16
0
1
39
HN
Buồn! Không muốn nghĩ j cả!
Tôi... Ngủ!!!!!

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Buồn ư!Có lẽ hôm nay là một ngày Mai Trinh thấy buồn nhất trong suốt 23 năm qua, Sao trong cuộc sống này lại có nhiều cạm bẫy mà mình không thể nào đoán được, vẫn nét mặt tươi cười, vẫn là một gia đình đầm ấm,vẫn là một người lương thiện sao bỗng dưng sau một đêm lại trở thành một tội phạm nhỉ?

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Buồn ư!Có lẽ hôm nay là một ngày Mai Trinh thấy buồn nhất trong suốt 23 năm qua, Sao trong cuộc sống này lại có nhiều cạm bẫy mà mình không thể nào đoán được, vẫn nét mặt tươi cười, vẫn là một gia đình đầm ấm,vẫn là một người lương thiện sao bỗng dưng sau một đêm lại trở thành một tội phạm nhỉ?

Hôm nay em sao thế, buồn thế cơ à? ngày mai rãnh chị em mình cafe tâm sự nhé. Mai k biết số đt của Mai Trinh, em gọi lại cho Chị Mai nhé, số đt của chị là : 0909.245.212. Ngày mai chị rãnh cả ngày, em rãnh lúc nào thì gọi nhé. Lâu quá rồi chị em ìinh k gặp đúng k? Vậy ngày mai gặp nhé.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Hôm nay em sao thế, buồn thế cơ à? ngày mai rãnh chị em mình cafe tâm sự nhé. Mai k biết số đt của Mai Trinh, em gọi lại cho Chị Mai nhé, số đt của chị là : 0909.245.212. Ngày mai chị rãnh cả ngày, em rãnh lúc nào thì gọi nhé. Lâu quá rồi chị em ìinh k gặp đúng k? Vậy ngày mai gặp nhé.

EM cảm ơn chị Mai nhiều, nhưng có lẽ không đi được chị ah, vì em gái em đang nằm viện em phải chăm em, hẹn chị khi khác chị em mình tâm sự sau nhé, còn đây là số đt của em:0908899279.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
thế cơ à. đã là bà già khó tính rồi lấy đâu mà còn trẻ nữa.
đúng thía, đúng thía. già mà dữ nữa
Nhưng nói thật lòng là thu 6 nhà mình rất dễ mến .
hic hic, dễ ghét thì có:bigok:

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
đúng thía, đúng thía. già mà dữ nữa
hic hic, dễ ghét thì có:bigok:

ông quang hãy đợi đấy nhé. zdu này còn chưa tính đâu nhé, híc híc híc

T

T-nguyên

Guest
31/7/07
53
0
0
HT
không nghĩ gì hết ngủ một giấc là.....xong!

P

phuongthanh123

Guest
1/8/07
2
0
0
Ngo 1 Bui xuong trach
Đọc xong thấy sao mà giống mình.........
Ngay hôm nay, ngay lúc này tôi đang cảm thấy mình cũng là một món thập cẩm như bạn. Công việc, gia đình, bạn bè, người yêu, tài chính.... ÔI!!! Sao cuộc sống lại mệt mỏi đến thế này??? Các bạn nói rằng khi buồn thì hãy đi giải trí, xem phim, du lịch...Nhưng thử nghĩ mà xem khi hàng ngày bạn không có đủ tiền để sống, để làm những j mình muốn, chưa đến ngày lĩnh lương mà nào tiền nhà, tiền xăng, tiền ăn...trong khi đó bạn không thể chia sẻ với ai. Bạn có những người bạn nhưng họ thành đạt, cuộc sống của họ dễ chịu, tình yêu của họ lung linh...Liệu những j bạn nói họ có thể hiểu??? Bạn sẽ làm j khi cv gặp khó khăn và người mà bạn có thể chia sẻ và muốn chia sẻ là người yêu của bạn nhưng đúng lúc bạn khó khăn nhất đó thì bạn lại thấy người mà bạn từng yêu không tuyệt vời như bạn tưởng và còn tệ là khác...Các bạn sẽ làm thế nào đây???

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Đọc xong thấy sao mà giống mình.........
Ngay hôm nay, ngay lúc này tôi đang cảm thấy mình cũng là một món thập cẩm như bạn. Công việc, gia đình, bạn bè, người yêu, tài chính.... ÔI!!! Sao cuộc sống lại mệt mỏi đến thế này??? Các bạn nói rằng khi buồn thì hãy đi giải trí, xem phim, du lịch...Nhưng thử nghĩ mà xem khi hàng ngày bạn không có đủ tiền để sống, để làm những j mình muốn, chưa đến ngày lĩnh lương mà nào tiền nhà, tiền xăng, tiền ăn...trong khi đó bạn không thể chia sẻ với ai. Bạn có những người bạn nhưng họ thành đạt, cuộc sống của họ dễ chịu, tình yêu của họ lung linh...Liệu những j bạn nói họ có thể hiểu??? Bạn sẽ làm j khi cv gặp khó khăn và người mà bạn có thể chia sẻ và muốn chia sẻ là người yêu của bạn nhưng đúng lúc bạn khó khăn nhất đó thì bạn lại thấy người mà bạn từng yêu không tuyệt vời như bạn tưởng và còn tệ là khác...Các bạn sẽ làm thế nào đây???
-->Nếu người yêu bạn đã như vậy thì bạn ko nên tâm sự lần thứ 2 đối với người đó....Vẫn biết ko 1 ai có thể toàn diện nhưng ít nhất ra lúc này người đó nên chia sẻ với bạn cho dù trong lòng họ có ko muốn đi chăng nữa...chỉ cần 1 lời an ủi thôi, họ đâu có mất mát gì....Bản thân mình cũng đang có những trăn trở như bạn nên mình rất hiểu và thông cảm....Hãy tự nhủ : Ngày mai sẽ khác hôm nay....Cố gắng lên bạn nhé!:friend:

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Tối qua, sau khi lang thang, lượn lờ phố xá xong về tới nhà bổng dưng thấy buồn... buồn... buồn... ngủ quá chời luôn! Thế là chui đầu vô ngủ! Hờ hờ đang mơ mơ màng màng thấy mình đang cầm trên tay con Nó kìa anh nờ bảy ba mới cáu với cái thẻ nhớ lên đến một ghì nghe nhạc đã cái lỗ tai, xem phim sướng 2 con mắt, chụp ảnh trông người trong ảnh xinh như tiên nữ... giáng trần,... thía mà... Oka nở lòng nào nháy máy liên tục phá vỡ đi cái giấc mơ hoành tráng của mình làm mình muốn mơ thêm tập 2 cũng không được. Huhuhu Buồn chít đi được! Sao mà không buồn được cơ chứ! Đang có một giấc mơ đẹp đến thía cơ mà! Huhuhu hic hic hic

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Khi buồn nên nghe "Riêng một góc trời"

Tự kiểm duyệt.

Sửa lần cuối: