Xin giúp đỡ về nộp phạt báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

1004 lượt xem

thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Xin chào các Anh Chị,

Hôm nay em nhận được giấy mời của chi cục thuế về việc chậm nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (trễ 92 ngày). Theo em tìm hiểu thì mức phạt tối đa mà em phải chịu là 8.000.000đ.

Nhờ các Anh Chị giúp đỡ có cách nào để em có thể giảm thiểu tối đa mức tiền phạt không ạ. Vì công ty em mới thành lập chưa có doanh thu và cũng là lần đầu em quên nộp. Nội dung của giấy mời như ở file đính kèm ạ.

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!

Đính kèm

Sửa lần cuối:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
7/11/02
2,035
404
83
47
TP.HCM
www.webketoan.vn
  • HaiTam

HaiTam

Mới vi phạm lần đầu thì không bị áp khung tối đa đâu bạn. Thông thường sẽ là trung bình cộng của khung phạt cho hành vi đó.

Xem 1 bình luận
  • Like
Reactions: thunguyen.anh
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
  • thunguyen.anh

thunguyen.anh

Dạ khung hình phạt của em là từ 4-8 triệu thì khả năng cao thì em sẽ bị phạt 6 triệu phải ko ạ. Không biết có trường hợp nào bên Thuế phạt dưới mức tối thiểu không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Xem 1 bình luận
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
7/11/02
2,035
404
83
47
TP.HCM
www.webketoan.vn
  • HaiTam

HaiTam

Bạn bị nộp trễ quá lâu >90 ngày nên có thể hơi khó được áp dụng hình thức cảnh cáo. Nhưng bạn có thể xin áp dụng tình tiết giảm nhẹ do vi phạm lần đầu và công ty chưa hoạt động để áp dụng mức tối thiểu khung.

Xem 1 bình luận
  • Like
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Dạ khung hình phạt của em là từ 4-8 triệu thì khả năng cao thì em sẽ bị phạt 6 triệu phải ko ạ. Không biết có trường hợp nào bên Thuế phạt dưới mức tối thiểu không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

ATM919

ATM919

Trường Nguyễn
28/7/06
2,780
231
63
Hà Nội, Việt Nam
  • ATM919

ATM919

Có thể có tùy vào bạn giải trình, thái độ và tình tiết giảm nhẹ, nhưng theo mình thì trường hợp này nên để cơ quan thuế ra quyết định xử phạt 6 tr cho đỡ mất công. Mọi sai lầm đều trả giá bằng tiền mặt hoặc tiền án :))

Xem 1 bình luận
  • Like
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
  • thunguyen.anh

thunguyen.anh

Dạ anh cho em hỏi là em có cần gọi điện cho bên thuế trước hay gửi công văn giải trình gì không ạ. Hay là em cứ đến theo lịch hẹn của họ là được ạ. Em cảm ơn anh nhiều.

Xem 1 bình luận
ATM919

ATM919

Trường Nguyễn
28/7/06
2,780
231
63
Hà Nội, Việt Nam
  • ATM919

ATM919

Em cứ lên thuế thôi ko có công văn hay tranh luận nhiều, rồi trình bày lý do, chú ý nhìn thẳng mắt cán bộ và đừng chớp mắt, ít nhất 30 phút

Xem 1 bình luận
  • Like

Thành viên trực tuyến

• kazzaf
  • nguoiconxunui
  • Huyền Mia

Xem nhiều

TEXT LINK