Xin giúp đỡ về nộp phạt báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter thunguyen.anh
  • Ngày gửi
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Xin chào các Anh Chị,

Hôm nay em nhận được giấy mời của chi cục thuế về việc chậm nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (trễ 92 ngày). Theo em tìm hiểu thì mức phạt tối đa mà em phải chịu là 8.000.000đ.

Nhờ các Anh Chị giúp đỡ có cách nào để em có thể giảm thiểu tối đa mức tiền phạt không ạ. Vì công ty em mới thành lập chưa có doanh thu và cũng là lần đầu em quên nộp. Nội dung của giấy mời như ở file đính kèm ạ.

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!

Đính kèm

• Giay Moi CCT.png
    Giay Moi CCT.png
    1,020.8 KB · Lượt xem: 39
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mới vi phạm lần đầu thì không bị áp khung tối đa đâu bạn. Thông thường sẽ là trung bình cộng của khung phạt cho hành vi đó.

• Like
Reactions: thunguyen.anh
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Dạ khung hình phạt của em là từ 4-8 triệu thì khả năng cao thì em sẽ bị phạt 6 triệu phải ko ạ. Không biết có trường hợp nào bên Thuế phạt dưới mức tối thiểu không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bạn bị nộp trễ quá lâu >90 ngày nên có thể hơi khó được áp dụng hình thức cảnh cáo. Nhưng bạn có thể xin áp dụng tình tiết giảm nhẹ do vi phạm lần đầu và công ty chưa hoạt động để áp dụng mức tối thiểu khung.

• Like
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Tính ra vào dịch Covid đó, lấy lý do DN mới thành lập/ảnh hưởng covid kế toán đc cho nghỉ tạm thời, chủ DN ko biết,...để xin tình tiết giảm nhẹ ăn quả 4 triệu thôi.

thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Dạ khung hình phạt của em là từ 4-8 triệu thì khả năng cao thì em sẽ bị phạt 6 triệu phải ko ạ. Không biết có trường hợp nào bên Thuế phạt dưới mức tối thiểu không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Có thể có tùy vào bạn giải trình, thái độ và tình tiết giảm nhẹ, nhưng theo mình thì trường hợp này nên để cơ quan thuế ra quyết định xử phạt 6 tr cho đỡ mất công. Mọi sai lầm đều trả giá bằng tiền mặt hoặc tiền án :))

• Like
thunguyen.anh

thunguyen.anh

Sơ cấp
8/11/18
8
0
1
philconnect.edu.vn
Dạ anh cho em hỏi là em có cần gọi điện cho bên thuế trước hay gửi công văn giải trình gì không ạ. Hay là em cứ đến theo lịch hẹn của họ là được ạ. Em cảm ơn anh nhiều.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em cứ lên thuế thôi ko có công văn hay tranh luận nhiều, rồi trình bày lý do, chú ý nhìn thẳng mắt cán bộ và đừng chớp mắt, ít nhất 30 phút

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA