Cty phần mềm:Điều chỉnh Thuế TNDN tạm tính với mức TS 10%

• Thread starter HoàngThanhThảo
  • Ngày gửi
N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Theo chị thì cuối mỗi tháng em tập hợp chi phí chung, sau đó căn cứ vào tỷ lệ giữa doanh thu của phần mềm và mua bán linh kiện để phân ra chi phí cho từng loại hình kinh doanh. Đến cuối năm em làm tổng hợp doanh thu và chi phí cho cả năm, sau đó cũng dựa vào tỷ lệ trên để tính ra được phần Lợi nhuận của từng loại hình kinh doanh.

Chị search trên mạng nhưng không thể tìm ra Nghi Định 108/2006/NĐ-CP ngày 22/9/2006, em có Nghị định này không, nếu có thì gởi cho chị với! Ai có Nghị định này thì send cho Trang với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
Theo chị thì cuối mỗi tháng em tập hợp chi phí chung, sau đó căn cứ vào tỷ lệ giữa doanh thu của phần mềm và mua bán linh kiện để phân ra chi phí cho từng loại hình kinh doanh. Đến cuối năm em làm tổng hợp doanh thu và chi phí cho cả năm, sau đó cũng dựa vào tỷ lệ trên để tính ra được phần Lợi nhuận của từng loại hình kinh doanh.

Chị search trên mạng nhưng không thể tìm ra Nghi Định 108/2006/NĐ-CP ngày 22/9/2006, em có Nghị định này không, nếu có thì gởi cho chị với! Ai có Nghị định này thì send cho Trang với nhé.
Mail chị là gì e gửi cho. mail của em: thao.hoang@innotech.vn
Cách tính thì e cũng biết, cty sẽ sử dụng phần mềm để hạch toán, vậy các nghiệp vụ phát sinh mình cứ hạch toán bình thường, rồi chia TL chi phí sau, vậy đâu phải hạch toán độc lập nữa nhỉ, mình muốn hạch toán riêng cho 2 lĩnh vực nhưng chưa biết làm thế nào...

Sửa lần cuối:
N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Em không thể hạch toán riêng như vậy được, trong tháng em chỉ có 1 hóa đơn điện thoại, điện nước..... chung cho hoạt động của công ty, nếu không phân chia theo tỷ lệ thì sao mà biết được bao nhiêu ký điện, bao nhiêu m3 nước ....dùng cho phần mềm và dùng cho lĩnh vực khác :)

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội

Gã sẹo đi vắng, ở nhà chả thằng nào chịu giúp vợ bạn cả. Chán.
Dạ nghị định đó đây.

Đính kèm

• 06022148.rar
    134 KB · Lượt xem: 12

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA