ĐIỀN MỤC THỜI ĐIỂM GÓP VỐN KHI ĐĂNG KÝ KINH DOANH

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị) ạ, Dạ anh chị cho em hỏi em đang làm đăng ký kinh doanh qua mạng, em đang thắc mắc ở mục điền THỜI ĐIỂM GÓP VỐN, theo em được biết thời gian góp vốn trong vòng 90 ngày vậy thì THỜI ĐIỂM GÓP VỐN em điền ngày nào ạ. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ.

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Đối với trường hợp thay đổi vốn điều lệ thì bạn thực hiện thay đổi trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có thay đổi...

Do đó, khi cty bạn có quyết định thay đổi vốn điều lệ, thực hiện góp vốn theo quyết định thì trong thời hạn 10 ngày thực hiện hồ sơ thay đổi >>> thời điểm góp vốn nằm ở đoạn này. Vì vậy, mốc 90 ngày không xuất hiện ở tình huống này (chỉ xuất hiện khi thành lập DN và góp vốn).

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Đối với trường hợp thay đổi vốn điều lệ thì bạn thực hiện thay đổi trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có thay đổi...

Do đó, khi cty bạn có quyết định thay đổi vốn điều lệ, thực hiện góp vốn theo quyết định thì trong thời hạn 10 ngày thực hiện hồ sơ thay đổi >>> thời điểm góp vốn nằm ở đoạn này. Vì vậy, mốc 90 ngày không xuất hiện ở tình huống này (chỉ xuất hiện khi thành lập DN và góp vốn).
Dạ em cám ơn anh nhiều ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA