Không phát sinh thuế khấu trừ thuế TNCN, từ năm 2021 có phải nộp tờ khai hàng tháng hàng quý không?

• Thread starter VanLyDocHanh107
  • Ngày gửi
VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân
Lâu rồi em không cập nhật thuế TNCN, từ trước nếu không phát sinh thuế khấu trừ em ko nộp tờ khai thuế TNCN.
Hôm qua có 1 chị kế toán bảo em là từ giờ ko phát sinh thuế khấu trừ, hàng tháng, hoặc quý vẫn phải kê khai, em băn khoăn quá, mong các anh chị giải đáp. Cuối năm bận quá trả có thời gian đọc văn bản chi tiết được ạ.
Em cảm ơn!

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Lâu rồi em không cập nhật thuế TNCN, từ trước nếu không phát sinh thuế khấu trừ em ko nộp tờ khai thuế TNCN.
Hôm qua có 1 chị kế toán bảo em là từ giờ ko phát sinh thuế khấu trừ, hàng tháng, hoặc quý vẫn phải kê khai, em băn khoăn quá, mong các anh chị giải đáp. Cuối năm bận quá trả có thời gian đọc văn bản chi tiết được ạ.
Em cảm ơn
Theo nghị định 126/2020/NĐ-CP có hiệu lực thi hành từ ngày 05/12/2020 thì hàng tháng, quý không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì vẫn phải nộp tờ khai khấu trừ thuế TNCN

K

kimthoaks

Sơ cấp
15/8/10
4
1
3
dongnai
Theo nghị định 126/2020/NĐ-CP có hiệu lực thi hành từ ngày 05/12/2020 thì hàng tháng, quý không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì vẫn phải nộp tờ khai khấu trừ thuế TNCN
Bạn ơi, nếu không phát sinh trả thu nhập thì có phải kê khai không?

• Like
Reactions: gaukt
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
bạn cho mình ở điều nào để mục đọc lại cho chắc, vậy tức là Q4.2020 này áp dụng luôn đúng ko ạ?

• Like
Reactions: VanLyDocHanh107
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn ơi, nếu không phát sinh trả thu nhập thì có phải kê khai không?
Không phát sinh chi trả thu nhập thì không làm tờ khai bạn :)

Nhưng không là không luôn đến khi quyết toán TNCN; còn QT TNCN mà tòi ra chi trả thu nhập thì nộp bổ sung tờ khai quý thì cứ thế mà ôm biên bản chậm nộp tờ khai.

• Like
Reactions: kimthoaks