Nên dùng chữ ký số ký hợp đồng không?

• Thread starter haphuong26
  • Ngày gửi
H

haphuong26

Sơ cấp
5/3/21
3
1
3
34
Mọi người cho em hỏi, công ty đối tác của em muốn ký hợp đồng bằng chữ ký số điện tử. Trước giờ em chưa có kinh nghiệm về chữ ký số này. Mọi người cho em biết nên sử dụng chữ ký số nào và vì sao lại chọn loại đó ạ. Em cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hiện tại tất cả các loại chữ ký số (đang sử dụng kê khai thuế, BHXH, ngân hàng, hải quan...) đều có thể sử dụng để ký hồ sơ giao dịch điện tử, trong đó có hợp đồng kinh tế và được bảo đảm pháp lý.

Bạn có thể sử dụng các phần mềm ký số, hoặc các phần mềm đọc pdf để ký số.

Một số ví dụ ký số:

Hoặc ký UNC

Ký số của cơ quan nhà nước

Sửa lần cuối:
H

haphuong26

Sơ cấp
5/3/21
3
1
3
34
Hiện tại tất cả các loại chữ ký số (đang sử dụng kê khai thuế, BHXH, ngân hàng, hải quan...) đều có thể sử dụng để ký hồ sơ giao dịch điện tử, trong đó có hợp đồng kinh tế và được bảo đảm pháp lý.

Bạn có thể sử dụng các phần mềm ký số, hoặc các phần mềm đọc pdf để ký số.

Một số ví dụ ký số:

Hoặc ký UNC

Ký số của cơ quan nhà nước

Mình cảm ơn bạn. Bạn có đề xuất nên dùng nhà nào không ạ? Vì giờ chữ ký số trên thị trường khá nhiều mình cũng chưa biết nên chọn nhà nào.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình cảm ơn bạn. Bạn có đề xuất nên dùng nhà nào không ạ? Vì giờ chữ ký số trên thị trường khá nhiều mình cũng chưa biết nên chọn nhà nào.
Bạn dùng cái nào mà có hệ thống hỗ trợ 24/7 hoặc nhanh là được.

H

haphuong26

Sơ cấp
5/3/21
3
1
3
34
Bạn dùng cái nào mà có hệ thống hỗ trợ 24/7 hoặc nhanh là được.
Bên bạn có dùng nhà cung cấp nào chưa ạ? Mình muốn hỏi thử trải nghiệm để dùng ấy. Chứ các thông tin về hỗ trợ thì nhà nào cũng bảo là họ nhanh nhất và hỗ trợ 24/7 rồi. Mình cảm ơn bạn.

• Like
Reactions: phantuannam
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bên bạn có dùng nhà cung cấp nào chưa ạ? Mình muốn hỏi thử trải nghiệm để dùng ấy. Chứ các thông tin về hỗ trợ thì nhà nào cũng bảo là họ nhanh nhất và hỗ trợ 24/7 rồi. Mình cảm ơn bạn.
:) Do mình có nợ máu nhiều NCC nên k thể nói tên họ ra được vì toàn là ACE trong nhà k dám khen ai và cũng k dám chê ai :p

• Haha
Reactions: MINA and P.T.Quyen

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA