Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN mẫu 05/QTT-TNCN

• Thread starter HOANGTRONGHUU
  • Ngày gửi
HOANGTRONGHUU

HOANGTRONGHUU

Sơ cấp
24/4/20
6
1
3
35
Dear All,

Nhờ mọi người giúp đỡ,
Mình có làm tờ khai quyết toán thuế TNCN mẫu 05/QTT-TNCN theo Chi cục thuế Tân Phú
Ghi chú: Trong năm 2020, Cty không chi trả lương, không khấu trừ thuế TNCN
Nhưng, sau khi làm, minh 2 ghi và lưu thì phần mềm báo lỗi
Mọi người có cách nào lưu và các kết xuất ra XML không ạ

Thanks mọi người nhiều ạ,

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
điểm d1, khoản 6, điều 8 nghị định 126/NĐ-CP
d.1) Tổ chức, cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công có trách nhiệm khai quyết toán thuế và quyết toán thay cho các cá nhân có ủy quyền do tổ chức, cá nhân trả thu nhập chi trả, không phân biệt có phát sinh khấu trừ thuế hay không phát sinh khấu trừ thuế. Trường hợp tổ chức, cá nhân không phát sinh trả thu nhập thì không phải khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân. Trường hợp cá nhân là người lao động được điều chuyển từ tổ chức cũ đến tổ chức mới do tổ chức cũ thực hiện sáp nhập, hợp nhất, chia, tách, chuyển đổi loại hình doanh nghiệp hoặc tổ chức cũ và tổ chức mới trong cùng một hệ thống thì tổ chức mới có trách nhiệm quyết toán thuế theo ủy quyền của cá nhân đối với cả phần thu nhập do tổ chức cũ chi trả và thu lại chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân do tổ chức cũ đã cấp cho người lao động (nếu có).
Vậy trường hợp cty bạn không phát sinh trả thu nhập, thì không phải nộp tờ khai 05/QT-TNCN

• Like
Reactions: phantuannam
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Nếu vẫn muốn nộp bạn lên trang thuedientu khai và nộp trực tuyến

• Like
Reactions: HOANGTRONGHUU
HOANGTRONGHUU

HOANGTRONGHUU

Sơ cấp
24/4/20
6
1
3
35
Dear chị Huyền Mia, em đã làm theo, sau đó lưu trắng nó vẫn báo lỗi nè, còn cách nào ko chị?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Không phát sinh chi trả thu nhập năm quyết toán thì không phải nộp... Thông báo trên như là một cách "nhắc nhở" NNT là có thông tin mới nộp, không có thì khỏi nộp :).

Cụ thể, năm 2020 k chi trả thu nhập cho bất kỳ ai thì không nộp tờ khai QT TNCN 2020.

• Like
Reactions: HOANGTRONGHUU
HOANGTRONGHUU

HOANGTRONGHUU

Sơ cấp
24/4/20
6
1
3
35
Không phát sinh chi trả thu nhập năm quyết toán thì không phải nộp... Thông báo trên như là một cách "nhắc nhở" NNT là có thông tin mới nộp, không có thì khỏi nộp :).

Cụ thể, năm 2020 k chi trả thu nhập cho bất kỳ ai thì không nộp tờ khai QT TNCN 2020.
Dạ, em cám ơn anh ạ.

HongHanh00

HongHanh00

Sơ cấp
22/3/21
2
0
1
25
Trường hợp của em giống của bạn chủ post, nhưng em tra cứu hạn kê khai nghĩa vụ thì thấy tờ QT TNCN để hạn là 31/3. Em sợ là trường hợp không nộp thì có bị tính quá hạn không ạ? Em cảm ơn ạ.