Định mức cho công ty sản xuất bánh ngọt

• Thread starter Hoangnhung180588
  • Ngày gửi
H

Hoangnhung180588

Sơ cấp
21/6/12
7
0
1
Hà Nội
Cả nhà mình cho em hỏi em kinh nghiệm xây dựng định mức và tính giá thành cho cty sản xuất bánh ngọt với ạ ( bánh gato, bánh bông lan, bánh kem sữa, bánh su kem)
E cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Cả nhà mình cho em hỏi em kinh nghiệm xây dựng định mức và tính giá thành cho cty sản xuất bánh ngọt với ạ ( bánh gato, bánh bông lan, bánh kem sữa, bánh su kem)
E cảm ơn ạ!
Theo mình nhé để xây dựng định mức bạn có thể dựa và0:
1. Định mức cũ đã được xây dựng trước đó
2. Trao đổi với thợ làm bánh( đây là người nắm rõ nhất tỷ lệ NVL cho mỗi loại bánh )

Tâm An

Tâm An

Tư vấn Kế toán online
16/2/21
75
21
8
tuvan.webketoan.vn
E cảm ơn ạ!
Bạn hỏi để làm cho kế toán thuế hay cho kế toán quản trị ?

H

hangmy92

Sơ cấp
7/3/14
7
3
3
32
hồ chí minh
E cảm ơn ạ!
Bên sản xuất sẽ có định mức cho mỗi loại bánh về nguyên vật liệu, thời gian. Bạn lấy của họ tham khảo. Còn để chính xác hơn nữa. Bạn nên xuống tận xưởng xem quy trình làm bánh, nguyên vật liêu, thời gian, hao hụt... để có thể xây dựng giá thành hợp lý và gần chính xác nhất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA