Công việc

• Thread starter phuonghoanglua
  • Ngày gửi
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
:talk
Em mới ra trường, chắc mọi người cũng nhận ra.Em thấy bế tắc quá! :wall
Tại vì em là sinh viên của viện ĐH Mở Hà Nội, em chắc chắn trường em là trường công lập mà sao mọi người cứ nghĩ nó là trường dân lập chứ, thế là đương nhiên cái bằng của trường em nó chẳng có giá trị như các trường khối kinh tế khác :help
Em thấy chán quá, vì rõ ràng là em không dốt, không chạy thầy để lấy điểm hay là.....Thế mà làm sao người ta biết em học ĐH Mở là người ta từ chối em.
Em là người ngoại tỉnh, nhà em cũng không giàu có để chạy việc cho em, em đành phải cố gắng ở trên Hà Nội này thôi, thế mà em mãi bế tắc thế này.
Em phải làm sao đây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
:f_o Bạn đừng nản lòng vậy mình cũng không biết nói như thế nào để bạn vui lên nhưng bạn hay xin việc vào những nơi người ta nhận vị trí như cao đẳng hay trung cấp ban hãy đi từ bước thấp đến cao mình không nghĩ là họ sẽ chê bạn đâu.
Hãy tự tin lên :chuoi :chuoi :chuoi cái mà người tuyển việc đó là kinh nghiệm trong quá trình làm việc :eek:k

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang

Cảm ơn bạn nhiều lắm, tuy nhiên tôi cũng phải nói với bạn là: Bạn nói " quan trọng là kinh nghiệm của mình", nhưng nếu người ta không nhận tôi vào làm thì làm gì có kinh nghiệm chứ? Mà xin vào những chỗ cao đẳng hay trung cấp thì.....quả thật tôi không muốn. :sorry
Có thể bạn nói tôi kiêu kì hay cái gì đó tương tự nhưng tôi cũng sẽ chịu thôi, tôi học hành thật vất vả nhưng cuối cùng tôi có cái gì nào: có lẽ là một Cái Vòng Luẩn Quẩn, tôi biết là thật khó khăn nhưng tôi không dứt ra được.
Bạn thấy đấy, tôi đã ra trường được một tháng rồi, thế mà mọi việc chẳng có gì tiến triển tốt cả.
Tôi sẽ theo đuổi công việc này đến cùng, chẳng bỏ đâu, bạn cứ yên tâm. Nhưng tôi thấy hoài nghi mọi thứ, thật khổ cho tôi.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
:pepsi: :pepsi: Gửi bạn phuonghoanglua theo nhu cách viết của bạn là bạn yêu danh vọng hơn việc làm rồi đấy chắc bạn mới ra trường nên bạn còn nhiều suy nghĩ theo minh là chưa phù hợp lắm
:error :error Bạn thử xem các trường kinh tế, các trường đại học ra trường bao nhiêu người có việc làm bao nhiêu người thất nghiệp Thí dụ ngay như trường báo chí 70% ra trường là thất nghiệp hoặc phải chuyển nghề khác mà những nghề khác có thể như tiếp thị hay làm công việc thị trường còn lai đến 20%, 30% là làm đúng nghề
Nói có sách mách có chứng đây là con số không phải tự mình đưa ra đâu nhé :wall :wall
Chà hình avata cua minh vua niem phat vua nhin gai'

7

7 ngọn đèn

Guest
Originally posted by phuonghoanglua@Jul 31 2004, 08:35 PM
nếu người ta không nhận tôi vào làm thì làm gì có kinh nghiệm chứ?
Dùng kiến thức và sự tự tin để chống lại mấy cái yêu cầu kinh nghiệm đi bạn. 7 ngọn đèn cũng chưa có kinh nghiệm, nhưng lại sẵn sàng nộp đơn vào những chỗ đòi hỏi 1 hay 2 năm kinh nghiệm. Rồi một ngày nào đó, bạn sẽ có việc làm vừa ý thôi.

K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Chào bạn phuonghoanglua.
Bạn mới ra trường một tháng chưa tìm được việc mà đã la làng lên rồi, bạn thử để ý xung quanh bạn xem chắc chắn còn nhiều bạn của bạn cũng chưa tìm được viẹc . Để ra trường có được việc làm ngay thì đáng nhẽ bạn phải tìm việc từ khi mình còn là sinh viên ( năm cuối chẳng hạn) huac bạn là thủ khoa khi đó các công ty sẵn sàng chào đòn bạn ngay còn không thì bạn phải chấp nhận ghanh đua cùng nhiều người khác khi nộp đơn xin viec

"Mà xin vào những chỗ cao đẳng hay trung cấp thì.....quả thật tôi không muốn. "
Với suy nghĩ như thế tôi tin rằng bạn khó có thể kiếm được việc như ý muốn ngay được .Có một điều như bạn đã nói bạn là sinh viên tỉnh lể muốn trụ lại Hà nội nhưng với tình trạng như thế này bạn trụ lại được bao lậu .bạn à, ai cũng có ước mơ nhưng song song với ước mơ thì cũng phải lo cho sự tồn tại của bản thân mình . và theo tôi ý kiến của lêmanhtin là đúng đắn đấy
chúc bạn sớm tìm được việc

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Cảm ơn bạn nhiều lắm, tuy nhiên tôi cũng phải nói với bạn là: Bạn nói " quan trọng là kinh nghiệm của mình", nhưng nếu người ta không nhận tôi vào làm thì làm gì có kinh nghiệm chứ? Mà xin vào những chỗ cao đẳng hay trung cấp thì.....quả thật tôi không muốn.
Kitten chỉ muốn nói, cho dù bạn học bất kỳ trường gì ra bạn cũng cần phải đi làm, nếu bạn muốn tồn tại. Kitten cũng chỉ học dân lập ra thôi, nhưng Kitten thực sự không để ý đến cái bằng của mình được cấp ở trường nào.Khi xin việc ở một công ty mà người ta cũng chỉ xếp lương của mình bằng với cấp bậc của Trung cấp, thậm chí là 500-600 nghìn đồng 1 tháng. Nhưng vẫn phải làm đấy bạn à, chỉ cần có khoảng thời gian 6 tháng đi làm mình tin là bạn có đủ tự tin để đi xin việc ở những nơi mà bạn muốn.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang

Nhờ có mọi người mà tớ thấy tự tin hơn, có thể tớ đã quá bi quan, nhưng mà bây giờ thì tớ biết rồi, cảm ơn mọi người.
Khi nào tớ có việc và đi làm thì mọi người chia vui với tớ nhé :chuoi :bia :chuoi

W

WhoamI

Cao cấp
Chào bạn phuonghoanglua!
Nãy giờ mọi người đã trao đổi khá nhiều về problem của bạn rồi và mình cũng có vài điều muốn nói.
WhoamI cũng TN Cao Đẳng đấy. Lúc mới ra trường mình còn hoang mang hơn bạn. Sau đó mình vào làm ở một công ty XL mà những người KT trước đó chẳng ai muốn làm vì lương thấp mà CV thì nhiều, hay một số lí do nào đó. Nhưng vị trí và sự va chạm với CV hàng ngày đã cho mình sự tự tin, kinh nghiệm cái mà mình đánh giá nó cao hơn mức lương mà mình nhận đc.
Mình nghĩ với chế độ GD và t/c Luật cuả VN thì kiến thức bạn học trong trường có siêu mấy cũng ko thể nói là đủ ngay cho CV mà bạn đảm nhận. Do vậy để làm tốt CV là sự nỗ lực của bản thân bạn chứ không phải là bằng cấp của bạn. Để tránh các tư tưởng như của bạn lên nhiều DN bây giờ lại thích tuyển KT tốt nghiệp TC,CĐ đấy.
Tất nhiên ra trường có ngay một CV như ý thì ai mà chẳng muốn, Nhưng hiện tại mình thấy tự tin vào bản thân vì mình đã xuất phát từ điểm thấp và chông gai đấy bạn ạ! Ít ra thì cũng ko sợ not tobe nhỉ. :a3
Chúc bạn thành công trong CV và CS!
à mà tên của bạn nghe kêu nhỉ?

W

WhoamI

Cao cấp
Chào bạn phuonghoanglua!
Nãy giờ mọi người đã trao đổi khá nhiều về problem của bạn rồi và mình cũng có vài điều muốn nói.
WhoamI cũng TN Cao Đẳng đấy. Lúc mới ra trường mình còn hoang mang hơn bạn. Sau đó mình vào làm ở một công ty XL mà những người KT trước đó chẳng ai muốn làm vì lương thấp mà CV thì nhiều, hay một số lí do nào đó. Nhưng vị trí và sự va chạm với CV hàng ngày đã cho mình sự tự tin, kinh nghiệm cái mà mình đánh giá nó cao hơn mức lương mà mình nhận đc.
Mình nghĩ với chế độ GD và t/c Luật cuả VN thì kiến thức bạn học trong trường có siêu mấy cũng ko thể nói là đủ ngay cho CV mà bạn đảm nhận. Do vậy để làm tốt CV là sự nỗ lực của bản thân bạn chứ không phải là bằng cấp của bạn. Để tránh các tư tưởng như của bạn lên nhiều DN bây giờ lại thích tuyển KT tốt nghiệp TC,CĐ đấy.
Tất nhiên ra trường có ngay một CV như ý thì ai mà chẳng muốn, Nhưng hiện tại mình thấy tự tin vào bản thân vì mình đã xuất phát từ điểm thấp và chông gai đấy bạn ạ! Ít ra thì cũng ko sợ not tobe nhỉ. :a3
Chúc bạn thành công trong CV và CS!
à mà tên của bạn nghe kêu nhỉ?

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Cô bé phuonghoang này, thằng bạn anh tốt nghiệp nước ngoài về còn ngồi chơi xơi nước đến 2 tháng đấy. Một người khác tốt nghiệp ĐH ngoại thương loại giỏi cũng ở nhà nửa năm và chấp nhận làm những việc không tên. Em mới ra trường làm gì mà ẩm ĩ lên thế, hãy bắt đầu bằng bất cứ công việc gì có ích. Đừng nghĩ đến tiền vào lúc này, nếu không sẽ rất khó.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Cô bé phuonghoang này, thằng bạn anh tốt nghiệp nước ngoài về còn ngồi chơi xơi nước đến 2 tháng đấy. Một người khác tốt nghiệp ĐH ngoại thương loại giỏi cũng ở nhà nửa năm và chấp nhận làm những việc không tên. Em mới ra trường làm gì mà ẩm ĩ lên thế, hãy bắt đầu bằng bất cứ công việc gì có ích. Đừng nghĩ đến tiền vào lúc này, nếu không sẽ rất khó.

N

ngohome

Guest
11/5/04
8
0
0
To Phuonghoanglua

Mình tốt nghiệp Cao Đẳng kế toán, may mắn mình có việc làm đúng nghề (sau 4 tháng thất nghiệp) với vị trí thấp nhất của P. Kế toán (Cty 100% vốn nước ngoài), nhưng lúc đó mình cảm thấy rất vui vì có việc làm và làm đúng nghành mình đã học, sau 7 năm làm việc hết mình giờ đây mình đang ở vị trí Phó phòng Kế toán (có 25 staffs) với mức lương cao gấp 7 lần khi mới vào.

Tóm lại, bạn phải yêu nghề, thu nhập ban đầu chỉ cần đủ sống, tích luỹ kinh nghiệm từ những việc nhỏ nhất, và cuối cùng cố gắng sắp xếp đi học thêm ngoài giờ để kiếm thêm bằng cấp và kiến thức. Mình đồng ý với nhiều người là bằng cấp không quan trọng nhưng nó lại là tấm vé vào cổng phòng phỏng vấn.

Thân.

N

ngohome

Guest
11/5/04
8
0
0
To Phuonghoanglua

Mình tốt nghiệp Cao Đẳng kế toán, may mắn mình có việc làm đúng nghề (sau 4 tháng thất nghiệp) với vị trí thấp nhất của P. Kế toán (Cty 100% vốn nước ngoài), nhưng lúc đó mình cảm thấy rất vui vì có việc làm và làm đúng nghành mình đã học, sau 7 năm làm việc hết mình giờ đây mình đang ở vị trí Phó phòng Kế toán (có 25 staffs) với mức lương cao gấp 7 lần khi mới vào.

Tóm lại, bạn phải yêu nghề, thu nhập ban đầu chỉ cần đủ sống, tích luỹ kinh nghiệm từ những việc nhỏ nhất, và cuối cùng cố gắng sắp xếp đi học thêm ngoài giờ để kiếm thêm bằng cấp và kiến thức. Mình đồng ý với nhiều người là bằng cấp không quan trọng nhưng nó lại là tấm vé vào cổng phòng phỏng vấn.

Thân.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Đừng nghĩ đến tiền vào lúc này, nếu không sẽ rất khó.
Chẳng bao giờ là sơm cả !

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Đừng nghĩ đến tiền vào lúc này, nếu không sẽ rất khó.
Chẳng bao giờ là sơm cả !

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Có thể cuộc sống không còn như màu hồng của thời SV, nhưng em muốn nói rằng không phải là em đã không cố gắng. Sự thật là em đã cố gắng lắm rồi.
Tất nhiên bây giờ em cũgn không bi quan như trước kia, nhưng mà có lẽ em sẽ phải cố gắng hơn nữa để có thể đi tiếp con đường em đang đi.
Em thấy vui vì mọi người quan tâm đến những suy nghĩ của em và chia sẻ với nó, thật tốt vì cuộc đời này cho em những người bạn như vậy.
Có thể chỉ một thời gian nữa em sẽ vui vẻ nói với mọi người là em đã qua giai đoạn khủng hoảng nhất từ trước đến giờ. Nhưng bây giờ, em vẫn thấy buồn lắm :wall :wall :wall .
Xin cảm ơn mọi ngưòi đã ở cạnh em. :thank :thank :thank

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Có thể cuộc sống không còn như màu hồng của thời SV, nhưng em muốn nói rằng không phải là em đã không cố gắng. Sự thật là em đã cố gắng lắm rồi.
Tất nhiên bây giờ em cũgn không bi quan như trước kia, nhưng mà có lẽ em sẽ phải cố gắng hơn nữa để có thể đi tiếp con đường em đang đi.
Em thấy vui vì mọi người quan tâm đến những suy nghĩ của em và chia sẻ với nó, thật tốt vì cuộc đời này cho em những người bạn như vậy.
Có thể chỉ một thời gian nữa em sẽ vui vẻ nói với mọi người là em đã qua giai đoạn khủng hoảng nhất từ trước đến giờ. Nhưng bây giờ, em vẫn thấy buồn lắm :wall :wall :wall .
Xin cảm ơn mọi ngưòi đã ở cạnh em. :thank :thank :thank

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Chào whoami. tớ thích cái tên này từ hồi tớ học cấp 1 cơ, chẳng hiểu tại sao nữa, nghe có vẻ đanh đá nhỉ?Nhưng mà tớ ngoài đời thì không như thế đâu :il
Cho nên nếu ai nghe cái tên của tớ mà sợ thì.... đừng sợ nhé. PHL dễ buồn lắm.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Chào whoami. tớ thích cái tên này từ hồi tớ học cấp 1 cơ, chẳng hiểu tại sao nữa, nghe có vẻ đanh đá nhỉ?Nhưng mà tớ ngoài đời thì không như thế đâu :il
Cho nên nếu ai nghe cái tên của tớ mà sợ thì.... đừng sợ nhé. PHL dễ buồn lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA