Hóa đơn sai ngày

• Thread starter meocung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
hic!! em viết hóa đơn ngày 27/06 ma viet la 27/05. Đã gởi hóa đơn cho khách hàng rồi giờ làm sao sửa lại đây.Cái này mình nhờ khách hàng sửa lại trên hóa đơn của họ và mình cung sửa lại cho dúng 3 liên có được không!!hay là làm biên bản điều chỉnh!!em mới đi làm viết sai thế này chắc bị KTT đuổi mất thôi!!huhu. Giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
hic!! em viết hóa đơn ngày 27/06 ma viet la 27/05. Đã gởi hóa đơn cho khách hàng rồi giờ làm sao sửa lại đây.Cái này mình nhờ khách hàng sửa lại trên hóa đơn của họ và mình cung sửa lại cho dúng 3 liên có được không!!hay là làm biên bản điều chỉnh!!em mới đi làm viết sai thế này chắc bị KTT đuổi mất thôi!!huhu. Giúp em với

Hu...hu......hu......hu............ làm gì mà phải rối lên thế, chuyện bình thường thui mà. Làm biên bản điều chỉnh lại ngày ghi trên hóa đơn có ký tên đóng dấu giữa 2 bêm mua - bán là xong thui mà. Cấm ko được tự sửa lại ngày đã ghi nhầm trực tiếp lên tờ hóa đơn đó nghe chưa....!

H

hoaimy78

Guest
Theo mình thì có thể lấy lại liên đỏ rồi sửa hoá đơn thành tháng 6, rồi đóng dấu tròn vào nơi sửa là ok. Cẩn thận hơn thì bạn có thể làm biên bản để hai bên ký, đóng dấu, nhưng cách này thì lại cần có sếp của cả hai bên phải ký vào biên bản mà các sếp thì còn nhiều việc, hì hì. Làm theo cách một các bác Thuế vẫn chấp nhận cho những cô kế toán đãng trí thế mà.

mysterman

mysterman

Guest
Các đồng chí hướng dẫn đều sai hết.
Khi phát hiện sai sót 2 bên lập biên bản, đồng thời thu hồi hóa đơn cũ, xuất lại hóa đơn mới. Trên hóa đơn mới ghi là thay thế hóa đơn số...đã xuất ngày ...
Trong Lụât & các công văn hướng dẫn ko có hướng dẫn lập Biên bản điều chỉnh. Chỉ có 1 công văn của Cục Thuế HCM hướng dẫn đối với trừơng hợp ghi đảo tên DN là đc lập Biên bản điều chỉnh. Còn các trường hợp khác thì không. Không đc sửa trên hóa đơn rồi đóng dấu cty vào. Khi qtóan thuế bị lọai ra oan mạng à

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
:pepsi:
Các đồng chí hướng dẫn đều sai hết.
Khi phát hiện sai sót 2 bên lập biên bản, đồng thời thu hồi hóa đơn cũ, xuất lại hóa đơn mới. Trên hóa đơn mới ghi là thay thế hóa đơn số...đã xuất ngày ...
Trong Lụât & các công văn hướng dẫn ko có hướng dẫn lập Biên bản điều chỉnh. Chỉ có 1 công văn của Cục Thuế HCM hướng dẫn đối với trừơng hợp ghi đảo tên DN là đc lập Biên bản điều chỉnh. Còn các trường hợp khác thì không. Không đc sửa trên hóa đơn rồi đóng dấu cty vào. Khi qtóan thuế bị lọai ra oan mạng à

Sao khó khăn thế?! Nếu bên mua là đối tác quen thì ta có thể sửa lại 3 liên (vì là sai tháng). Còn không ta có thể lập biên bản hủy hóa đơn cũ (có xác nhận của cả 2 bên mua & bán) và viết hóa đơn mới. Còn trường hợp khác là bên mua mà cty bạn không thể liên lạc được thì bạn đành liên lạc với cơ quan Thuế và nộp phạt!!!

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
lần trước em cung co hỏi về hóa đơn sai MST va mọi người bảo làm biên bản điều chỉnh? Hóa đơn này của Báo tuổi trẻ TPHCM cũng làm biên bản điều chỉnh?? vậy nếu viết sai ngày tại sao ko thể làm biên bản điều chỉnh được mà phải hủy hóa đơn viết lại chứ.Có những nơi em thấy viết hóa đơn sai địa chỉ người ta viét đè lên rồi đóng dấu treo vào ma,như vậy thấy cũng đươc.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Bạn ạ! Đúng là theo quy định thì đã viết sai mà xé khỏi cuống thì phải làm biên bản hủy, sau đó xuất hóa đơn mới.
Tuy nhiên trong thực tế có cơ quan thuế họ dễ tính nên họ chấp nhận những sai sót nhỏ như ngày tháng, địa chỉ.. có thể đóng dấu treo vào. Nhưng cơ quan thuế nào họ nghiêm khắc cứ luật họ làm thì dấu treo vào chỗ sửa đó ko có tác dụng

mysterman

mysterman

Guest
Tui xin nhắc lại là mình làm theo Luật còn theo Lệ thì khỏi nói.
Báo Tuổi trẻ làm như vậy không có nghĩa là đúng, đơn giản họ không phải là Tổng cục thuế. Nhiều người làm không có nghĩa là đúng.
Có đồng chí nào tìm được công văn cho phép đóng dấu vào nơi chỉnh sửa trên hóa đơn hay lập hóa đơn điều chỉnh tui chịu 1 chầu cafe liền (trừ trường hợp tui vừa nêu)

Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Đừng sửa như thế nha. Bi giờ bạn có 2 cách:
1. Mượn lại liên 2 kia, lót giấy than 3 liên rồi gạch ngang số 05 và viết bên trên nó số 06.
2. Lập biên bản hủy, xuất tờ hóa đơn mới (nội dung nhớ ghi xuất thay cho hóa đơn số mấy, ngày nào) nếu như bạn không thích sửa.
Good Luck. Cách nào bạn thấy tiện cho mình thì làm theo cách đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA