Đóng dấu ngược hợp đồng

• Thread starter Lan Hoàng Thị
  • Ngày gửi
Lan Hoàng Thị

Lan Hoàng Thị

Sơ cấp
14/9/21
2
1
3
25
Em chào mọi người ạ. Em là kế toán mới của công ty nhưng không may em đã đóng dấu ngược dấu của công ty trong hợp đồng nguyên tác có thời hạn 2 năm ạ. Mọi người cho em hỏi em có cần phải xin lại đối tác hợp đồng để ký lại không ạ?
Em cảm ơn ạ

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em chào mọi người ạ. Em là kế toán mới của công ty nhưng không may em đã đóng dấu ngược dấu của công ty trong hợp đồng nguyên tác có thời hạn 2 năm ạ. Mọi người cho em hỏi em có cần phải xin lại đối tác hợp đồng để ký lại không ạ?
Em cảm ơn ạ
Điều 33. Sử dụng con dấu, thiết bị lưu khóa bí mật - NĐ 30/2020/NĐ-CP

1. Sử dụng con dấu

a) Dấu đóng phải rõ ràng, ngay ngắn, đúng chiều và dùng đúng mực dấu màu đỏ theo quy định.

b) Khi đóng dấu lên chữ ký, dấu đóng phải trùm lên khoảng 1/3 chữ ký về phía bên trái.

c) Các văn bản ban hành kèm theo văn bản chính hoặc phụ lục: Dấu được đóng lên trang đầu, trùm một phần tên cơ quan, tổ chức hoặc tiêu đề phụ lục.

d) Việc đóng dấu treo, dấu giáp lai, đóng dấu nổi trên văn bản giấy do người đứng đầu cơ quan, tổ chức quy định.

đ) Dấu giáp lai được đóng vào khoảng giữa mép phải của văn bản hoặc phụ lục văn bản, trùm lên một phần các tờ giấy; mỗi dấu đóng tối đa 05 tờ văn bản.

2. Sử dụng thiết bị lưu khóa bí mật

Thiết bị lưu khóa bí mật của cơ quan, tổ chức được sử dụng để ký số các văn bản điện tử do cơ quan, tổ chức ban hành và bản sao từ văn bản giấy sang văn bản điện tử.
Do đó, việc sử dụng con dấu của bạn là hổng phù hợp với quy định rồi, rút kinh nghiệm lần sau nên đóng dấu ở ngoài trước rồi mới đóng vào hồ sơ chính thức.

• Like
Reactions: P.T.Quyen
Lan Hoàng Thị

Lan Hoàng Thị

Sơ cấp
14/9/21
2
1
3
25
Điều 33. Sử dụng con dấu, thiết bị lưu khóa bí mật - NĐ 30/2020/NĐ-CP

Do đó, việc sử dụng con dấu của bạn là hổng phù hợp với quy định rồi, rút kinh nghiệm lần sau nên đóng dấu ở ngoài trước rồi mới đóng vào hồ sơ chính thức.
Dạ em cảm ơn ạ

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Muốn đóng giấu đúng thì cũng phải đi học á, hình như có cả ngành đào tạo văn thư thì phải. Ngày xưa lúc mình mới ra trường vào cty đầu tiên là được dạy đóng giấu mà giờ quên rồi :D

• Like
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Muốn đóng giấu đúng thì cũng phải đi học á, hình như có cả ngành đào tạo văn thư thì phải. Ngày xưa lúc mình mới ra trường vào cty đầu tiên là được dạy đóng giấu mà giờ quên rồi :D
Có hẳn 1 trường Đại học ở GV về văn thư lưu trữ :p

• Haha
Reactions: Huyền Mia
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Có hẳn 1 trường Đại học ở GV về văn thư lưu trữ :p
Thế mình đóng không đẹp thì làm sao mà sêp trách được, nta được đào tạo chuyên môn phải hơn chứ :D

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA