Tạm ngưng hoạt động

• Thread starter abchung
  • Ngày gửi
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Anh chị cho em hỏi với ạ. Hiện do dịch nên cty muốn tạm ngưng từ 1/1/2022 đến 1/6/2022 vậy trong năm 2021 thời hạn nộp bctc là tháng 3/2022 hay phải nộp ngay thời điểm tạm ngưng ạ

• Like
Reactions: tokien
Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn vẫn nộp BCTC, quyết toán theo mốc thời gian quy định của kỳ năm 2021, chứ không nhất thiết nộp tại thời điểm tạm ngưng.

Quý 1+2/2022 thì bạn không nộp; đến Quý 3 bạn bắt đầu kê khai như bình thường.

A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Bạn vẫn nộp BCTC, quyết toán theo mốc thời gian quy định của kỳ năm 2021, chứ không nhất thiết nộp tại thời điểm tạm ngưng.

Quý 1+2/2022 thì bạn không nộp; đến Quý 3 bạn bắt đầu kê khai như bình thường.
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn anh ạ. A cho e hỏi thêm vs ạ. Mình đăng kí tài khoản cá nhân trên trang dangkykinhdoanh.gov và thực hiện các bước tạm ngưng. Hya phải dk tài khoản của công ty ạ

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn anh ạ. A cho e hỏi thêm vs ạ. Mình đăng kí tài khoản cá nhân trên trang dangkykinhdoanh.gov và thực hiện các bước tạm ngưng. Hya phải dk tài khoản của công ty ạ
Hiện tại tài khoản cá nhân hoạt động hiệu quả hơn so với sử dụng CKS - đây là cảm nhận cá nhân nhe!

A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Hiện tại tài khoản cá nhân hoạt động hiệu quả hơn so với sử dụng CKS - đây là cảm nhận cá nhân nhe!
Dạ em cảm ơn anh ạ. A ơi cho e hỏi bữa e có dùng căn cước công dân của sếp để đăng kí tk dangkikinhdoanh( mà e chưa thay đổi thông tin căn cước trên giấy phép dkkd) dẫn đến hồ sơ tạm ngưng bị trả lại do sai thông tin người đại diện trên hệ thống ạ. Vậy bây giờ e nên làm cách: làm thủ tục thay đổi thông tin căn cước rồi mới tạm ngưng hay em dùng tk đăng kí kinh doanh của em nộp hồ sơ tạm ngưng ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Dạ em cảm ơn anh ạ. A ơi cho e hỏi bữa e có dùng căn cước công dân của sếp để đăng kí tk dangkikinhdoanh( mà e chưa thay đổi thông tin căn cước trên giấy phép dkkd) dẫn đến hồ sơ tạm ngưng bị trả lại do sai thông tin người đại diện trên hệ thống ạ. Vậy bây giờ e nên làm cách: làm thủ tục thay đổi thông tin căn cước rồi mới tạm ngưng hay em dùng tk đăng kí kinh doanh của em nộp hồ sơ tạm ngưng ạ.
2 cái này thực sự kô liên quan nhau lắm :)

• Like
Reactions: abchung
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Dạ phần em bôi xanh ấy anh ạ. Do e lấy căn cước cd chứ ko phải cmnd của sếp để đăng kí tài khoản nên bị trả về ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA