HẠCH TOÁN CTY CHUYÊN TRẦN THẠCH CAO

• Thread starter tokien
  • Ngày gửi
T

tokien

Trung cấp
17/1/18
137
7
18
32
Chào anh chị
anh chị tư vấn giúp em bên cty em làm trần thạch cao, em mới vào chưa hiểu hạch toán thế nào
xuất hóa đơn chỉ có bảng khối lượng (thi công thạch cao không thấy có xuất NVL )và Hợp đồng chung
mà xuất hóa đơn e xuất thế này:
1. Nghiệm thu giai đoạn 1 công trình cung cấp và thi công trần thạch cao công trình theo hợp đồng số ....
2.Thanh toán theo hợp đồng số....theo giai đoạn 1
nên xuất theo cách 1 hay 2 ạ
và hạch toán với tập hợp Chi phí như thế nào là hợp lý
em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Thời điểm xuất hóa đơn là thời điểm nghiệm thu khối lượng hoàn thành.

Về hạch toán: Các chi phí vật tư chính, nhân công thì hạch toán theo từng công trình, giai đoạn, các chi phí chung hoặc vật tư phụ không thể theo dõi được thì phân bổ theo vật tư chính hoặc nhân công.

T

tokien

Trung cấp
17/1/18
137
7
18
32
dạ cho em hỏi chút em xuất hóa đơn giai đoạn 1 : như này có được không ạ
1. Nghiệm thu giai đoạn 1 công trình cung cấp vật tư và thi công trần thạch cao công trình theo hợp đồng số ....
hay xuất theo thế này thanh toán theo hợp đồng số ....ký ngày.... về cung cấp vat tư và thi công trần thạch cao theo giai đoạn 1.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
dạ cho em hỏi chút em xuất hóa đơn giai đoạn 1 : như này có được không ạ
1. Nghiệm thu giai đoạn 1 công trình cung cấp vật tư và thi công trần thạch cao công trình theo hợp đồng số ....
hay xuất theo thế này thanh toán theo hợp đồng số ....ký ngày.... về cung cấp vat tư và thi công trần thạch cao theo giai đoạn 1.
Tùy theo hợp đồng quy định . Trên hợp đồng nghiệm thu đợt nào xuất đợt đó .Nếu công trình hoàn thành xong nghiệm thu thì xuất hóa đơn 1 lần .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA