V/v hạch toán và tính giá thành nước đóng bình 20L

• Thread starter nguyenbichtrong
  • Ngày gửi
N

nguyenbichtrong

Sơ cấp
16/11/09
1
0
1
38
cam ranh
Chào anh chị!
Hồi giờ mình làm bên mảng thương mai chưa làm sản xuất bao giờ. Hiện nay cty mình làm thêm mảng sản xuất nước đóng bình 20L, Nên nhờ anh chị có kinh nghiêm hướng dẫn và cho em xin file tính giá thành và bảng định mức với,
Em cảm ơn nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trung Dũng 77

Sơ cấp
15/5/20
21
14
3
46
Định mức và công thức theo thực tế sản xuất nhé! Mỗi đơn vị có cách SX khác nhau; có chỗ qua một công đoạn, có chỗ qua dây truyền nhiều công đoạn!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào anh chị!
Hồi giờ mình làm bên mảng thương mai chưa làm sản xuất bao giờ. Hiện nay cty mình làm thêm mảng sản xuất nước đóng bình 20L, Nên nhờ anh chị có kinh nghiêm hướng dẫn và cho em xin file tính giá thành và bảng định mức với,
Em cảm ơn nhiều ạ.
Bộ mô tả chi tiết hơn quy trình sản xuất và chi phí phát sinh trong từng công đoạn.

Sửa lần cuối:
H

Hoàng Quốc Quý

Sơ cấp
12/9/22
1
0
1
32
Chào mọi người ạ!
Anh chị nào có file tính định mức công ty sản xuất nước đóng chai bình 20 lít không cho em xin với ạ hoangquocquy1991@gmail.com, Em cảm ơn ạ!

NHIMDADEN

NHIMDADEN

Sơ cấp
17/5/22
2
0
1
26
anh chị nào có file mẫu tính định mức cty sản xuất nước đóng bình 20l k ạ, cho e xin với ạ. mail: hangntt.ionone@gmail.com, e cảm ơn ạ

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình có thâm niên làm Cty sản xuất nước.

Tuần sau mình sẽ tổ chức một buổi sinh hoạt riêng về giá thành sản xuất nước để các bạn được nói, mình sẽ chia sẻ từng vấn đề 1 cho rõ hơn.

• Love
Reactions: Tâm An
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chào anh chị!
Em cảm ơn nhiều ạ.
Trước khi tính giá thành cần phải nắm được:
1/ Quy trình sản xuất nước đóng bình 20l
2/ Công thức SX
3/ Danh mục máy móc, dụng cụ, thiết bị tham gia vào SX
4/ Nhân công tham gia SX từng công đoạn.
5/ Các chi phí PS khác có liên quan tới SX
Muốn làm chuẩn, làm sát thì phải cùng ăn cùng ở cùng làm 3 tháng để đo lường từng công đoạn nhé.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Chào anh chị!
Em cảm ơn nhiều ạ.
Không biết bên công ty bạn xử lý như thế nào?.Tuy nhiên có thể tóm gọn như thế này.
1.Nguyên liệu :Nguồn nước
2.Phụ liệu:xử lý nước.
3.Nhân công:Lương người trực tiếp đổ nước đầy bình hay là công đoạn này móc tự làm(Bạn xem lại)
4.Chi phí sản xuất chung:Lương người quản lý, lương thủ kho,bình đựng nước(20L),dán nhãn,điện,điện thoại,sửa chữa máy móc,khấu hao,sửa chữa nhà xưởng, thuê nhà xưởng.
Bạn phải tính toán xem :Nguồn nước 1 khối thì sản xuất mấy bình.Một khối bao nhiêu tiền .
Phân bổ chi phí tiền lương và sản xuất chung cho số lượng bình đã đóng chai.

M

Minh Tiến 21

Trung cấp
5/10/22
54
18
8
Hà Nội
vayonline24h.vn
Mình có thâm niên làm Cty sản xuất nước.

Tuần sau mình sẽ tổ chức một buổi sinh hoạt riêng về giá thành sản xuất nước để các bạn được nói, mình sẽ chia sẻ từng vấn đề 1 cho rõ hơn.
dạ bác tổ chức ở đâu đó ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA