Ðề: Định mức cho ngành gia công cơ khí và tính giá thành

N

nhomai08

Sơ cấp
11/1/14
7
2
3
bình dương
chào cả nhà.
Công ty mình chuyên về gia công cơ khí. Cụ thể là Sản xuất cao su ắc nhíp sau trước, cao su giò gà bọc thép, cao su mooc, cao su bạc đạn treo....... Mình đang làm cái định mức nguyên vật liệu nhưng mình chưa biết làm thế nào!!! và tính giá thành sản phẩm
Ai làm chung nghành nghề với mình thì giúp mình với!!!
Cảm ơn cả nhà rất nhiều nha!

• Like
Reactions: Nguyencongthuy
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
chào cả nhà.
Công ty mình chuyên về gia công cơ khí. Cụ thể là Sản xuất cao su ắc nhíp sau trước, cao su giò gà bọc thép, cao su mooc, cao su bạc đạn treo....... Mình đang làm cái định mức nguyên vật liệu nhưng mình chưa biết làm thế nào!!! và tính giá thành sản phẩm
B hội ý/kết hợp, báo cáo với KTTH/KTT/quản lý SX/GĐ xuống xưởng, nơi thiết kế/sx thử nghiệm, sx hàng loạt... sẽ có kết quả như ý (nên nhớ các định mức này phải bảo mật an toàn).

• Like
Reactions: nhomai08
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
chào cả nhà.
Một DN khi bắt đầu tiến hành SX - nhất là sản phẩm cơ khí thì chắc hẳn phải có bản vẽ thiết kế và định mức kế hoạch. Sau khi SX thử nghiệm, rồi sau quá trình vận hành SX lâu dài sẽ có điều chỉnh định mức phù hợp.
Các bạn kế toán nhiều khi đi ngược, cứ tự cho mình trách nhiệm thiết kế định mức xong lại đi tham khảo cõi mạng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA