Hóa đơn đầu vào dùng cho mặt hàng KCT thì có phải kê khai vào chi tiêu 23, 24 không?

• Thread starter Khanhthien90
  • Ngày gửi
K

Khanhthien90

Sơ cấp
9/7/23
2
0
1
34
Bên em có kinh doanh dịch vụ KCT và chịu thuế. Đối với các hóa đơn đầu vào dùng riêng cho mặt hàng KCT ( cụ thể là dịch vụ đào tạo) thì phần VAT đầu vào không được khấu trừ mà em cho vào chi phí. Vậy thì phần chi phí của hóa đơn này có phải kê vào chỉ tiêu 23 và 24 không ạ?
Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Bên em có kinh doanh dịch vụ KCT và chịu thuế. Đối với các hóa đơn đầu vào dùng riêng cho mặt hàng KCT ( cụ thể là dịch vụ đào tạo) thì phần VAT đầu vào không được khấu trừ mà em cho vào chi phí. Vậy thì phần chi phí của hóa đơn này có phải kê vào chỉ tiêu 23 và 24 không ạ?
Em cảm ơn ạ!
Phụ lục 01-4A/GTGT của TK GTGT được dùng để phân bổ thuế GTGT dùng chung cho hoạt động chịu thuế và không chịu thuế. Sau khi bạn thực hiện phân bổ trên phục lục này thì chỉ đưa phần thuế GTGT được khấu trừ sang mục tờ khai chính.

Lưu ý là số thuế GTGT được khấu trừ trên TK chính có thể sẽ khác với số thuế được khấu trừ trên PL 01-4A/GTGT vì ngoài đầu vào dùng chung 2 hoạt động chịu và không chịu thuế GTGT thì DN vẫn có thể có đầu vào ghi nhận riêng cho hoạt động chịu thuế và được KKT toàn bộ số thuế GTGT tương ứng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA