Vé máy bay mời đối tác đi công tác có được khấu trừ không?

• Thread starter btthue
  • Ngày gửi
btthue

btthue

Guest
29/3/07
73
0
0
41
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ, em chưa gặp trường hợp này bao giờ
vừa qua công ty em có đợt đi công tác, vé máy bay của 2 sếp thì em đã lấy được hóa đơn của hàng không rồi nhưng vé máy bay của hai người đối tác mà bên em mời thì vì họ mua và về bọn em mới thanh toán nên chỉ có hai cuống vé thôi, vậy hai cái cuống vé đó em có lấy làm chứng từ thanh toán với cơ quan thuế được không ạ. Híc híc cám ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ, em chưa gặp trường hợp này bao giờ
vừa qua công ty em có đợt đi công tác, vé máy bay của 2 sếp thì em đã lấy được hóa đơn của hàng không rồi nhưng vé máy bay của hai người đối tác mà bên em mời thì vì họ mua và về bọn em mới thanh toán nên chỉ có hai cuống vé thôi, vậy hai cái cuống vé đó em có lấy làm chứng từ thanh toán với cơ quan thuế được không ạ. Híc híc cám ơn cả nhà

Theo chị thì không được: vì chỉ khi nào công ty em có chứng từ thanh toán với hảng hàng không về 2 vé này thì được. Còn bên khách thanh toán rồi cty mới thanh toán lại thì chắc là không được rồi.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Về bản chất thì ĐƯỢC: Đó là chi phí quản lý của công ty, là chi phí hợp lý và thuế được khấu trừ. Nhưng nếu chứng từ không chứng minh đầy đủ là doanh nghiệp đã chi trả: Hóa đơn, vé máy bay, thư mời... thì chi phí cũng bị loại.
Trường hợp của bạn thì chắc là bạn có hóa đơn có đầy đủ tên và MST của công ty rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA