Người đại diện theo pháp luật của cty

• Thread starter sunny_acc
  • Ngày gửi
S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Cho mình hỏi:
- Người đại diện theo pháp luật cty TNHH là Chủ tịch hội đồng thành viên. Vậy người này có được ký các báo cáo liên quan đến thuế ko?
- Cổ đông nào góp vốn nhiều nhất là được nắm giữ chức Chủ tịch HĐTV

Cảm ơn các bạn

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cho mình hỏi:
- Người đại diện theo pháp luật cty TNHH là Chủ tịch hội đồng thành viên. Vậy người này có được ký các báo cáo liên quan đến thuế ko?

Người ký vào các giáy tờ giao dịch với bên ngoài là Người đại diện theo pháp luật ( còn người đó có là gì trong HDTV thì không có bắt buộc)

Cho mình hỏi:
- Cổ đông nào góp vốn nhiều nhất là được nắm giữ chức Chủ tịch HĐTV

Câu này là câu hỏi hay gì vậy?
Cổ đông dùng trong cty CP, thành viên góp vốn dùng trong CTy TNHH.
Trong Cty TNHH có HĐTV, trong CTy CP có HĐQT. Ý bạn hỏi cái gì?

S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Người ký vào các giáy tờ giao dịch với bên ngoài là Người đại diện theo pháp luật ( còn người đó có là gì trong HDTV thì không có bắt buộc)

Câu này là câu hỏi hay gì vậy?
Cổ đông dùng trong cty CP, thành viên góp vốn dùng trong CTy TNHH.
Trong Cty TNHH có HĐTV, trong CTy CP có HĐQT. Ý bạn hỏi cái gì?

ý mình là thành viên mà phần vốn góp nhiều thì nắm giữ chức CT HĐTV phải ko? Mình gõ nhầm mà

Tks nhiều

B

Bluehn

Trung cấp
14/6/05
121
0
16
46
Ha Noi
Theo luật DN 2005 Nếu điều lệ của công ty qui định Chủ tịch Hội đồng Thành viên là người đại diện theo Pháp luật thì Chủ tịch Hội đồng thành viên có trách nhiệm kí các chứng từ. Còn chủ tịch HĐTV do các thành viên trong công ty bầu ra.Còn nếu trong công ty Điều lệ ko qui định Chủ tịch Hội Đồng Thành viên là người đại diện theo PL thì Tổng Giám đốc or Giám đốc là người đại diện theo PL dưới sự đồng ý của HĐTV

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Theo luật DN 2005 Nếu điều lệ của công ty qui định Chủ tịch Hội đồng Thành viên là người đại diện theo Pháp luật thì Chủ tịch Hội đồng thành viên có trách nhiệm kí các chứng từ. Còn chủ tịch HĐTV do các thành viên trong công ty bầu ra.Còn nếu trong công ty Điều lệ ko qui định Chủ tịch Hội Đồng Thành viên là người đại diện theo PL thì Tổng Giám đốc or Giám đốc là người đại diện theo PL dưới sự đồng ý của HĐTV

Vậy trên giấy phép, đại diện pháp luật sẽ là ai?

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Vậy trên giấy phép, đại diện pháp luật sẽ là ai?

Có phải bạn nói về Giấy Cn ĐK KD phải ko?
Cái đó do Cty bạn đăng ký với Phòng ĐK KD chứ. Bạn ĐK là Chủ tịch HĐTV thì là CT HĐTV, là GĐ/TGĐ thì là GĐ/TGĐ. Hồ sơ đăng ký của cty bạn cũng phải thể hiện rõ điều đó thì trên giấy phép (bây giờ ko gọi là giấy phép nữa, nghe có vẻ xin-cho) hay GCN ĐK KD sẽ là người đó.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
ý mình là thành viên mà phần vốn góp nhiều thì nắm giữ chức CT HĐTV phải ko? Mình gõ nhầm mà

Tks nhiều

Chủ Tich HĐTV do HĐTV bầu ra, trừ khi điều lệ có quy định khác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA