Hóa đơn không viết theo thứ tự ngày, tháng, năm

• Thread starter Tacoma
  • Ngày gửi
T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Chào Các bạn
Cho mình hỏi một vấn đề nhé:
Năm 2007, công ty mình đã xuất 1 số hóa đơn đỏ.
Đến bây giờ có 1 công ty đã sử dụng dịch vụ bên mình, muốn bên tớ xuất cho họ 1 hóa đơn đỏ, nhưng ko fai ghi ngày tháng năm hiện tại, mà ghi vào ngày/ tháng/ năm 2006 cơ???
Vậy mình có xuất được không bạn?
Nếu xuất thì có vấn đề gì ko nhỉ?
Chỉ cho mình với nhé!
Thx.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào Các bạn
Đến bây giờ có 1 công ty đã sử dụng dịch vụ bên mình, muốn bên tớ xuất cho họ 1 hóa đơn đỏ, nhưng ko fai ghi ngày tháng năm hiện tại, mà ghi vào ngày/ tháng/ năm 2006 cơ???
Chỉ cho mình với nhé!
Thx.
đương nhiên là ko đc, đừng có làm dại bạn ạ, bị phạt đó

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
A. Phong2v ơi, anh có thế cho em bit đọc văn bản để rõ về cái này đc ko, mức fat ntn ạh, để em trình bày rõ với sếp em !
Thx anh!

C

Cẩm Thúy 82

Guest
17/7/07
14
0
0
Tp.HCM
Bạn đọc Thông Tư 32/2007/TT-BTC ban hành ngày 09/04/207.
Nhớ là năm hiện tại là 2007 nha, bạn mà viết năm 2006 là sai trầm trọng đó.

C

Cẩm Thúy 82

Guest
17/7/07
14
0
0
Tp.HCM
Nhớ là năm hiện tại là 2007 nha, bạn mà viết năm 2006 là sai trầm trọng đó.:friend:

M

missu

Guest
15/7/06
22
0
0
42
hanoi
HĐ GTGT có được ghi bằng ngoại tệ không

Chào các bạn
Mình cũng có vấn đề về hóa đơn.
Đối tác của mình muốn lấy HĐGTGT bằng ngoại tệ thì có được không, mình ghi tỉ giá bên dưới vì mình thấy bên mình cũng có một vài hóa đơn như vậy. Liệu hóa đơn như vậy có hợp lệ k.
Thx

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Chào các bạn
Mình cũng có vấn đề về hóa đơn.
Đối tác của mình muốn lấy HĐGTGT bằng ngoại tệ thì có được không, mình ghi tỉ giá bên dưới vì mình thấy bên mình cũng có một vài hóa đơn như vậy. Liệu hóa đơn như vậy có hợp lệ k.
Thx
Được tuốt, có tỷ giá là được rồi, các nội dung khác ghi bình thường.

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Nhớ là năm hiện tại là 2007 nha, bạn mà viết năm 2006 là sai trầm trọng đó.:friend:

Vậy bạn àh, mình viết HĐ trong cùng 1 tháng,năm; nhưng thứ tự ngày không tăng dần ( bị đảo lộn, ví dụ như cuối tháng đã xuất 1 HĐ rồi, Nhưng vào thời điểm đó, mình lại viết 1 hóa đơn cho đầu tháng, viết sau cái HĐ kia) có sao không à?
Hay fai xuất hóa đơn liên tiếp theo ngày/tháng/năm/ hả Bạn?

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
A. Phong2v ơi, anh có thế cho em bit đọc văn bản để rõ về cái này đc ko, mức fat ntn ạh, để em trình bày rõ với sếp em !
Thx anh!
TTư 21/2004/TTLT-BCA-TANDTC-VKSNDTC-BTP ngày 23/11/2004
Thông tư hướng dẫn việc truy cứu trách nhiệm hình sự đối với các hành vi mua, bán, sử dụng trái phép hoá đơn giá trị gia tăng.
E đưa cái thông tư này cho sếp đọc cho ổng sáng mắt ra mà đừng có làm bậy nhé.

Đính kèm

• Xulyhinhsuhtm.zip
    4.9 KB · Lượt xem: 120
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
V

Van

Guest
21/8/06
64
0
0
40
Vậy bạn àh, mình viết HĐ trong cùng 1 tháng,năm; nhưng thứ tự ngày không tăng dần ( bị đảo lộn, ví dụ như cuối tháng đã xuất 1 HĐ rồi, Nhưng vào thời điểm đó, mình lại viết 1 hóa đơn cho đầu tháng, viết sau cái HĐ kia) có sao không à?

Nguyên tắc bắt buộc alf xuất hđ phải theo thứ tự tăng dần ngày tháng, vì nếu bạn viết ngày sau nhỏ hơn ngày trước chẳng háo ra cty bạn xuất hđ ko đúng với thực tế à (ngày bán 1 đằng, xuất hđ một nẻo)

vuint

vuint

Trung cấp
Không được đâu bạn ơi, hóa đơn viết ra ngay sau khi nghiệp vụ phát sinh, nó phải theo một trình tự.Không những sai nguyên tắc, ngay cả khi bạn đi mua hóa đơn cũng sẽ ko mua được vì vô lý.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào Các bạn
Chỉ cho mình với nhé!
Thx.

Không nên xuất theo ý kiến tầm bậy đó nha bạn, họ muốn đưa chi phí đó vào năm 2006 để hợp thức hóa đó. Bạn nên xuất hóa đơn theo quy định nha, hóa đơn chỉ có tiến lên chứ không có tiến xuống. Ghi lùi ngày sẽ bị xử phạt theo hành vi "khai man chứng từ kế toán" đó, mức phạt là từ 5.000.000 đến 20.000.000. Bảo trọng nha.:wall:

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều ^^

D

dht

Trung cấp
5/4/07
196
1
0
Hanoi
Tôi đã thấy có trường hợp như vậy.
Bên mua muốn ghi hóa đơn năm 2006, bên bán đã xuất hóa đơn của năm 2007. Do quan hệ và chiều bên mua nên bên bán khi viết hóa đơn đã đặt giấy carbon thấp xuống để không hiện ngày xuất hóa đơn trên liên 2. Sau đó bên mua về điền ngày của năm 2006.
Tất nhiên việc làm đó là sai nhưng rất khó phát hiện.

phong2v

phong2v

Guest
Bên mua muốn ghi hóa đơn năm 2006, bên bán đã xuất hóa đơn của năm 2007. Do quan hệ và chiều bên mua nên bên bán khi viết hóa đơn đã đặt giấy carbon thấp xuống để không hiện ngày xuất hóa đơn trên liên 2. Sau đó bên mua về điền ngày của năm 2006.
Một suy nghĩ rất lạc hậu đó bạn ạ, bây giờ CQ thuế ko như ngày trước đâu, nên rất dễ phát hiện thôi, nếu phát hiện ra phạt rất nặng

T

thuylinhptl

Guest
5/7/07
1
0
0
Hanoi
Bạn Van noi đúng đó bạn redsea ah. Hóa đơn mình xuất ra phải lần lượt theo thứ tự ngày của một tháng, không được phép đảo lộn đâu bạn ah. Trường hợp mà bạn muốn viết HĐ của những ngày trước thì bạn có thể cách tờ hóa đơn ra, rồi viết sau cũng được, nhưng bạn chú ý thứ tự ngày nhé!
Thân ái!

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise

Ai bảo bạn là rất khó phát hiện??? Bạn chưa bị phát hiện chứ không phải khó đâu nhé. Cứ chờ đến khi cơ quan thuế làm xong kiểm toán nhà nước, tổng kết thuế VAT là biết ngay họ có phát hiện ra hay không liền à! Một seri hóa đơn mà ở 2 thời điểm khác nhau ..... Thời buổi này mà còn nghĩ thế là mau đổi đời lắm đó

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8

Được.Nhưng bạn nói với S là chuẩn bị tinh thần bóc lịch dần đi là vừa.

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Chào Các bạn
Chỉ cho mình với nhé!
Thx.
Tất nhiên là không được rồi, mình khuyên bạn đừng bao giờ nghĩ đến chuyện đó
Đừng mất công học mưu mô của nghề buôn bán
Mà hãy học cách buôn bán

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn nên xem kỹ lại quy định về quản lý và sử dụng hóa đơn kẻo không những bị phạt mà nếu nghiêm trọng thì gay đấy lúc đó án tại hồ sơ hết cãi liền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA