Mất phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ có bị phạt không?

  • Thread starter janet
  • Ngày gửi
J

janet

Thành viên sơ cấp
24/10/05
3
0
1
TPHCM
#1
Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
Các anh chị hướng dẫn em với:
- Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.
 
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#2
Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
Các anh chị hướng dẫn em với:
- Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.
Mất phiếu XKKVCNB mức phạt như hóa đơn, bạn xem lại Điều 16 Nghị định 89 nha.
 
H

hoaimy78

Thành viên sơ cấp
#3
Đây là lần đầu tiên em post bài, nên có gì sơ suất mong các anh chị thứ lỗi.
Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
Các anh chị hướng dẫn em với:
- Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.
Hiện nay thì việc quản lý PX-KVC NB phải quản lý như hoá đơn tài chính mà bạn. Cho nên việc này mình nghĩ cũng giống như mất hoá đơn.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều