Doanh nghiệp khai thác khoáng sản có được ưu đãi thuế TNDN không?

• Thread starter -_-QUYNHANH-_-
  • Ngày gửi
Q

-_-QUYNHANH-_-

Thành viên sơ cấp
5/5/06
30
0
0
ha noi
Anh chị nào trả lời hộ em câu này với ạ:
1. Doanh nghiệp em khai thác khoáng sản thì được những ưu đãi gì về thuế TNDN?
2. Để tạo lập một cơ sở thu mua khoáng sản ở một tỉnh miền núi thì lên lập:Chi nhánh độc lập? Chi nhánh phụ thuộc hay văn phòng đại diện?

Em mới vào nghề lên không biết tìm hiểu từ đâu, mong sự giúp đỡ của mọi người. Em cảm ơn rất nhiều :beernow:

NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
10
38
48
Rừng Tây Nguyên
Anh chị nào trả lời hộ em câu này với ạ:
1. Doanh nghiệp em khai thác khoáng sản thì được những ưu đãi gì về thuế TNDN?
2. Để tạo lập một cơ sở thu mua khoáng sản ở một tỉnh miền núi thì lên lập:Chi nhánh độc lập? Chi nhánh phụ thuộc hay văn phòng đại diện?

Em mới vào nghề lên không biết tìm hiểu từ đâu, mong sự giúp đỡ của mọi người. Em cảm ơn rất nhiều :beernow:
1.Doanh nghiệp khai thác khoáng sản không được ưu đãi.
2.Tùy theo sự lựa chọn của cty cho phù hợp với chức năng nhiệm vụ liên quan đến công việc thu mua của mình.

Q

-_-QUYNHANH-_-

Thành viên sơ cấp
5/5/06
30
0
0
ha noi
1.Doanh nghiệp khai thác khoáng sản không được ưu đãi.
2.Tùy theo sự lựa chọn của cty cho phù hợp với chức năng nhiệm vụ liên quan đến công việc thu mua của mình.
Cảm ơn bạn rất nhiều,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Thành viên thân thiết
23/2/05
5,609
21
38
Hà Nội - TP. HCM
Văn phòng đại diện không có chức năng kinh doanh. Nếu lập một cơ sở thu mua khoáng sản thì không nên lập ra nó.

A

Accneu

Thành viên sơ cấp
4/11/09
3
0
0
Hà Nội
Văn phòng đại diện không có chức năng kinh doanh sao?
Thế ví dụ Công ty CP MISA đấy có 4 văn phòng đại diện ở HN, HCM, ĐN và BMT vẫn kinh doanh đấy bạn

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều