Doanh nghiệp khai thác khoáng sản có được ưu đãi thuế TNDN không?

• Thread starter -_-QUYNHANH-_-
  • Ngày gửi
Q

-_-QUYNHANH-_-

Guest
5/5/06
30
0
0
ha noi
Anh chị nào trả lời hộ em câu này với ạ:
1. Doanh nghiệp em khai thác khoáng sản thì được những ưu đãi gì về thuế TNDN?
2. Để tạo lập một cơ sở thu mua khoáng sản ở một tỉnh miền núi thì lên lập:Chi nhánh độc lập? Chi nhánh phụ thuộc hay văn phòng đại diện?

Em mới vào nghề lên không biết tìm hiểu từ đâu, mong sự giúp đỡ của mọi người. Em cảm ơn rất nhiều :beernow:

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Anh chị nào trả lời hộ em câu này với ạ:
1. Doanh nghiệp em khai thác khoáng sản thì được những ưu đãi gì về thuế TNDN?
2. Để tạo lập một cơ sở thu mua khoáng sản ở một tỉnh miền núi thì lên lập:Chi nhánh độc lập? Chi nhánh phụ thuộc hay văn phòng đại diện?

Em mới vào nghề lên không biết tìm hiểu từ đâu, mong sự giúp đỡ của mọi người. Em cảm ơn rất nhiều :beernow:
1.Doanh nghiệp khai thác khoáng sản không được ưu đãi.
2.Tùy theo sự lựa chọn của cty cho phù hợp với chức năng nhiệm vụ liên quan đến công việc thu mua của mình.

Q

-_-QUYNHANH-_-

Guest
5/5/06
30
0
0
ha noi
1.Doanh nghiệp khai thác khoáng sản không được ưu đãi.
2.Tùy theo sự lựa chọn của cty cho phù hợp với chức năng nhiệm vụ liên quan đến công việc thu mua của mình.

Cảm ơn bạn rất nhiều,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Văn phòng đại diện không có chức năng kinh doanh. Nếu lập một cơ sở thu mua khoáng sản thì không nên lập ra nó.

A

Accneu

Guest
4/11/09
3
0
0
Hà Nội
Văn phòng đại diện không có chức năng kinh doanh sao?
Thế ví dụ Công ty CP MISA đấy có 4 văn phòng đại diện ở HN, HCM, ĐN và BMT vẫn kinh doanh đấy bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA