Tình yêu là vậy sao?

• Thread starter Nguyen Tu_Anh
  • Ngày gửi
N

Nguyen Tu_Anh

User đã bị cấm truy cập
6/8/07
1
0
0
heart of Sam
Khi những dòng chữ này bắt đầu quặn mình lên vì đau đớn, cũng là lúc em thêm một lần nữa phải xa anh mãi mãi. Em nghĩ như vậy sẽ tốt hơn cho hai đứa mình.
Ngày còn bé em thường tự nhủ: "Sau này, khi chọn người yêu, mình sẽ chọn một người thật tốt, hết lòng yêu thương mình". Nhưng đời không bao giờ đẹp như một giấc mơ, nhất là khi em phát hiện mình yêu anh. Em đã thần tượng và dần yêu anh. Yêu anh từ những hôm thức khuya làm việc cùng nhau, yêu anh từ những bữa cơm trưa văn phòng ăn vội, yêu anh từ những lần anh súyt khóc vì gặp phải quá nhiều chông gai trong công việc, yêu anh từ ánh mắt và những tình cảm đặc biệt mà anh dành cho mình em trong số biết bao cô gái xinh đẹp hàng ngày anh gặp.
Suốt một năm nay, ngày nào em cũng tự nhủ lòng như thế nhưng em phát hiện ra mỗi ngày em càng yêu anh hơn.
Có lẽ em buộc phải chọn con đường mà em không bao giờ muốn đó là rời xa anh. Em xin được giữ trong tim mình câu nói mà em chưa từng nói và sẽ không bao giờ nói với anh: Em yêu anh

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

Ira

Guest
Ồ, chị Tú Anh ơi, tình yêu nơi công sở thật khó tránh. Trong cuộc sống hiện đại, người ta ở công sở nhiều hơn ở nhà; việc ăn, ngủ toàn xảy ra ở công sở. Người ở công sở cũng nghiễm nhiên được xem thân như (hoặc thân hơn) người nhà. Trong số các "người nhà" đó, có một người (thường là sếp trực tiếp của các chị đó) thật đặc biệt.
+ Anh ta tài giỏi, cái gì cũng giải quyết được.
+ Anh ta quan hệ tốt, ai cũng quen, cũng biết.
+ Anh ta chỉ bảo các chị tận tình.
Thật ra, anh ta cũng không ghê gớm đến vậy. Có vô số người giỏi hơn anh ấy.
Nhưng... quanh chị chỉ có anh ấy là gần nhất thôi, đâu có người khác. Thêm vào đó, với khối lượng công việc của chị thì... thời gian đâu mà quen người khác! Sau đó nữa, chính sự chỉ bảo của anh ấy làm cho chị ngưỡng mộ, rồi thần tượng, rồi... rung động (phụ nữ hay bị cái này lắm nha).
Nếu anh ta chưa có vợ hay người yêu thì... xong đời ổng rồi!
Tuy nhiên... ông nội này có vợ rồi (tay đeo cái nhẫn bự thế kia cơ mà) hoặc có người yêu rồi (ôm nhau cứng ngắc mỗi khi ra đường). Thế là chị buồn...
Bây giờ em hỏi chị: Anh ta có nhìn vào mắt chị không? Mỗi khi nhìn vào mắt chị (nếu có), anh ta có điều tiết tiêu điểm của mắt anh ấy vào mắt chị không? Có một dung lượng tình cảm nào chuyển ngang qua kênh kết nối không dây này không? Bao nhiêu Mêga Bai?
Nếu có ----> Cha này là kẻ bắt cá 2 tay, mỗi tay cầm một cái đồ chích điện. Có vợ (bồ) rồi mà còn truyền tình cảm đi lung tung. Loại đàn ông này ta nên tránh xa, không thôi dễ mang tiếng hồ ly tinh.
Nếu không có ----> Anh ta chẳng dành cho mình chút tình cảm nào hết. Giảm bớt khối lượng công việc, làm quen và làm thân những người khác... để quên đi mối tình đơn phương này, thế là xong.
Bất cứ giải pháp nào cũng cần nghị lực. Vấn đề cuối cùng vẫn nằm trong tâm lý của chị thôi. Chúc chị thành công.

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
Tình yêu đúng là chẳng biết được từ đâu mà đến , có thể nó rất tình cờ mà yêu nhau , cảm thấy nhớ nhau mà biết rằng đó chỉ là ảo giác mà nó ko thật được. "Tình yêu đến như một áng mây chiều" nó đến rồi lại đi để lại trong lòng mỗi người một cảm giác trống vắng và buồn. Vậy mà sao vẫn yêu nhỉ ? đúng là" một phút huy hoàng rồi chợt tắt" Tôi đã yêu và tôi đã từng được HP bên người mình yêu nhưng quả thực yêu thật là khó và nó rất khó khi mà ta tiếp tục đi trên một con người, ty đó nó lại chìm trong quá khứ và để rồi chỉ còn lại một cảm giác của quá khứ và quay về hiện tại chỉ là một mình mình . Tôi cũng đã có những cảm giác như một giấc mơ đó là gặp một người và nhớ người đó mặc dù là ko hiểu rõ người đó là như thế nào cả chỉ là một sự tình cờ qua một cuộc nói chuyện cũng tình cờ ? đó có phải là ty ? Ty chẳng ai lý giải được cả , cứ yêu và cứ mơ và hãy cứ giữ những gì đẹp nhất trong lòng , trong mắt và trong suy nghĩ của mình về ty thì chúng ta sẽ nhận được những niềm vui cho dù ty đó có thể là đơn phương đi nữa. Ty là thế đó ta có muốn cũng ko được , có cố cũng không được và có làm đủ mọi cách để đạt được nó nhưng rồi cũng sẽ tuột khỏi tay mình và sẽ rất buồn . Hãy yêu nếu như con tim của bạn cảm thấy thổn thức và nhớ , muốn yêu , muốn ở cạnh người đó và ghen khi có ai gần họ, bạn hãy cứ yêu cho dù người đó không yêu bạn , người đó đã có người yêu và thâm trí ... Ty là một trái cây người ăn vào thì thấy ngọt và người khác ăn thì thấy đắng và thấy cay , mỗi người một cảm giác khác nhau xong nó rất đẹp khi nó chính là ty của mình \.

L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
38
Binh Duong
làm sao đây

Tình yêu là gì nhỉ bản thân tôi ko thể hiểu được và ko thể trả lời được, lúc yêu thì hạnh phúc biết bao nhưng sau đó tôi đã phải chìm đắm trong đau khổ nỗi khổ của tình yêu mình đã từng có những ko giữ được mà phải nhìn nó ra đi đến
bây giờ tự nhiên tôi cảm thấy sợ sợ tình yêu quá tôi lẩn tránh tất cả tình cảm của tất cả mọi người. Để yêu và được yêu, để hạnh phúc và tìm được hạnh phúc sao khó quá. Cái ranh giới giữa tình yêu và đau khổ, hạnh phúc và đáng cay sao nó mong manh quá nó như một sợi dây vô hình rất dễ đứt, tình yêu là vậy sao????

R

rebecca

Guest
14/9/04
40
0
0
Ha Noi
Vấn thế gian tình thị hà vật
Trực giáo sinh tử tương hứa
Dịch:
Hỏi thế gian, tình là vật gì
Mà khiến ta sống chết một lời hứa lụy.

D

Dinh Thai

Guest
7/10/05
8
0
1
Viet nam
Tình yêu àh ? Thực sự đến giờ mình cũng ko hiểu tình yêu nó hình thù thế nào nữa nhưng với những gì mình hiểu biết được trong cuộc sống thì mình cũng hiểu và thông cảm được với suy nghĩ của bạn. Con người ta lớn khôn dần qua những lần trải qua thất bại và đâu khổ, vì thế mình hy vọng bạn hãy xem đó là những kỹ niệm đẹp và vững vàng bước lên phía trước. Hãy tin rằng 1 tương lai tốt đẹp đang chờ mình phía trước, mạnh mẽ lên bạn nhé !

Sentiment should be controled by reason <<<--- mình là vậy đó !

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Ờ, bài trước bị xóa mà không có lý do, chán thật.
Chuyện Tình yêu thì hay đấy, mình nghe nói nó có ba màu, không rõ là những ai biết nhỉ?

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Tình yêu có 3 màu, "màu nho"; "màu pha lê" và "màu lam". Mỗi màu là tượng trưng cho một giai đoạn trong "60 năm cuộc đời".
Còn giải thích nguyên nhân vì sao và những "màu" ấy có ý nghĩa như thế nào thì mình không tiện nên ra ở đây, bạn nào muốn biết xin mail hoặc PM cho mình nhé. :1luvu:

Sửa lần cuối:
L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
38
Binh Duong
tình yêu có màu đen nữa đó bạn koo nghĩ vậy saoo!!!!!!!!!!!!111

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Tình yêu có 3 màu, "màu nho"; "màu pha lê" và "màu lam". Mỗi màu là tượng trưng cho một giai đoạn trong "60 năm cuộc đời".
Còn giải thích nguyên nhân vì sao và những "màu" ấy có ý nghĩa như thế nào thì mình không tiện nên ra ở đây, bạn nào muốn biết xin mail hoặc PM cho mình nhé. :1luvu:

Sao chỏ có 60 năm cuộc đời thôi vậy anh?trong ba màu của ba giai đoạn đó em thích màu phalê nhất,khi nào rảnh anh cho em biết ý nghĩa nha.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Em ơi tha cho bọn trẻ mấy cái màu này đi :dance2:

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định

Anh ơi vậy mail của anh là gì thế? em cũng đang rất muốn biết ý nghĩa của 3 màu ấy đấy.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Tình yêu có bốn màu: nho, lam, pha lê, đen (theo QKS và LT)
Axit và bazơ có quỳ tím để thử và nhận biết? Vậy tình yêu lấy gì để thử và nhận biết đây?

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
tình yêu có màu đen nữa đó bạn koo nghĩ vậy saoo!!!!!!!!!!!!111

Chính xác là chỉ có 3 màu thôi. Màu đen nó nằm rải rác khắp quãng thời gian của 3 màu trên, nó không thể hiện rõ trong từng giai đoạn, nó thường xuất hiện "chớp nhoáng" ở giai đoạn đầu (màu nho) rồi tự mất đi.:angel::inlove: nên không tính nó là một màu riêng biệt.

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Chính xác là chỉ có 3 màu thôi. Màu đen nó nằm rải rác khắp quãng thời gian của 3 màu trên, nó không thể hiện rõ trong từng giai đoạn, nó thường xuất hiện "chớp nhoáng" ở giai đoạn đầu (màu nho) rồi tự mất đi.:angel::inlove: nên không tính nó là một màu riêng biệt.
Được đấy ông bạn, có khả năng nhận biết vấn đề nhanh. Ai cần biết cũng có thể chat với sami để được nắm rõ.
Híhí

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Được đấy ông bạn, có khả năng nhận biết vấn đề nhanh. Ai cần biết cũng có thể chat với sami để được nắm rõ.
Híhí
"Chat" thui mà có thể "nắm rõ" rùi hả anh? :wall::angel:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Híhí

Trước khi chat có cần làm 05 chai Sài Gòn đỏ trước không vậy Sami?

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Trước khi chat có cần làm 05 chai Sài Gòn đỏ trước không vậy Sami?
Không cần đâu, vì cái này không uống bia nói chuẩn hơn nhiều. Thật ra mọi người cứ để ý kỹ các màu là thấy ngay ấy mà. Sáng nay đã giải thích cặn kẽ cho Hai2hai. Nghe xong như giác ngộ luôn á. Hí hí.
Riêng với Lannhu thì phải gặp để chỉ kỹ hơn.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA