Nộp BC tình hình sử dụng HĐ

• Thread starter redsea
  • Ngày gửi
R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Chiều mình định đi nộp cái báo cáo này, mình vẫn khai theo mẫu BC-26/HĐ. Cái này có gì thay đổi ko các bạn.? Và khi đi nộp có bắt buộc mang theo sổ mua hóa đơn ko vậy? Ai đã nộp rồi, bảo mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chiều mình định đi nộp cái báo cáo này, mình vẫn khai theo mẫu BC-26/HĐ. Cái này có gì thay đổi ko các bạn.? Và khi đi nộp có bắt buộc mang theo sổ mua hóa đơn ko vậy? Ai đã nộp rồi, bảo mình với nhé.

Mẫu vẫn như cũ bạn ạh. Bạn đâu cần phải mang theo sổ mua hóa đơn (ngoại trừ đi mua hóa đơn luôn):wall:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Như anh tiger nói đấy :Bạn mang nộp bình thường cùng tờ khai và bảng kê thôi, không phải mang sổ mua HĐ đi làm gì cả.Trừ khi nào bạn đi mua quyển HĐ thì mới mang sổ mua HĐ đi nhé,

Sửa lần cuối:
T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Mẫu vẫn như cũ bạn ạh. Bạn đâu cần phải mang theo sổ mua hóa đơn (ngoại trừ đi mua hóa đơn luôn):wall:

Mình cũng nghĩ thế.
Vậy mà hôm gì nhân được thông báo của chi cục thuế HBT về việc nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn như sau:
- Hàng tháng, quý nộp báo cáo THSDHĐ ( mẫu số: BC-26/HĐ) chậm nhất vào ngày 10 của tháng, quý sau. ( Khi nộp BC mang theo sổ mua hóa đơn hoặc sổ đăng ký lưu hành mẫu hóa đơn tự in)
- Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn hàng năm ( Mẫu số: BC-29/HĐ) trước ngày 25 tháng 02 năm sau ( Khi nộp BC mang theo sổ mua hóa đơn hoặc sổ đăng ký lưu hành mẫu hóa đơn tự in)

Tháng này cũng chưa đi nộp, nên chưa rõ thế nào?

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Mình cũng nghĩ thế.
Vậy mà hôm gì nhân được thông báo của chi cục thuế HBT về việc nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn như sau:
- Hàng tháng, quý nộp báo cáo THSDHĐ ( mẫu số: BC-26/HĐ) chậm nhất vào ngày 10 của tháng, quý sau. ( Khi nộp BC mang theo sổ mua hóa đơn hoặc sổ đăng ký lưu hành mẫu hóa đơn tự in)
- Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn hàng năm ( Mẫu số: BC-29/HĐ) trước ngày 25 tháng 02 năm sau ( Khi nộp BC mang theo sổ mua hóa đơn hoặc sổ đăng ký lưu hành mẫu hóa đơn tự in)

Vấn đề này quy định ở văn bản nào nhỉ?

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Ở cái thông báo chi cục thuế gửi đến bạn ạh.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
bc Tinh hinh sd HĐ

Ở cái thông báo chi cục thuế gửi đến bạn ạh.

Sao các bạn lại nhận được thông báo của chi cục thuế hay vậy nhỉ? mình đang chử thầm mấy ông thuế sao thay đổi mà k có công văn báo cho các DN hết nè. Hôm qua lên diễn đàn mới biết có thông Tư 60 rồi thời hạn nộp BC tình hình sử dụng HĐ cũng là ngày 10 nữa. mình chẳng nhận được thông tin gì cả. Các bạn có bị như mình k? Hay làm kế toán như tụi mình thì phải tự tìm hiểu, tự cập nhật.

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Sao các bạn lại nhận được thông báo của chi cục thuế hay vậy nhỉ? mình đang chử thầm mấy ông thuế sao thay đổi mà k có công văn báo cho các DN hết nè. Hôm qua lên diễn đàn mới biết có thông Tư 60 rồi thời hạn nộp BC tình hình sử dụng HĐ cũng là ngày 10 nữa. mình chẳng nhận được thông tin gì cả. Các bạn có bị như mình k? Hay làm kế toán như tụi mình thì phải tự tìm hiểu, tự cập nhật.

Bạn ơi, đi nộp BCTT SD HĐ nhớ mang theo sổ mua hóa đơn đó bạn ạh, sáng nay tớ đi nộp, Còn BC thuế fai nộp theo mẫu mới rồi, hôm nay trên đó nháo nhác cả lên về mẫu mua vào và bán ra mới...

N

nguyenmydung

Guest
Sao Cty mình cũng không nhận được thông báo gì của Cục thuế về việc này cả nhỉ!Mà mẫu mới như thế nào ? áp dụng từ bao giờ vậy các bạn?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn ơi, đi nộp BCTT SD HĐ nhớ mang theo sổ mua hóa đơn đó bạn ạh, sáng nay tớ đi nộp, Còn BC thuế fai nộp theo mẫu mới rồi, hôm nay trên đó nháo nhác cả lên về mẫu mua vào và bán ra mới...

Bạn nộp ở chi cục thuế nào thế, mình cũng sắp nộp rồi. Hỏi để còn biết đường mà mang sổ mua "hóa đau đớn" theo, nhưng sao kỳ nhỉ, lại phải mang theo thế nhỉ?

C

chuclinh09

Guest
21/5/07
8
0
0
43
Ninh Thuận-Tp.HCM
Các bạn ơi cho mình hỏi tý. Mình cũng thắc mắc và cũng ko rõ cái vụ BC THSH HĐ theo quý (BC-26/HĐ) nộp cho cục Thuế trễ nhất vào ngày 10 hàng tháng là gì vậy?Ko biết cty các bạn sao, nhưng ở cty mình thì hàng tháng vẫn nộp BC THSDHĐ (trong tháng) nộp kèm cùng với Báo cáo Thuế đấy.Và sẽ nộp BC THSDHĐ QUÝ (3 tháng liên tiếp gộp lại). Và theo q/định mới của Cục Thuế là nộp BCT hết hạn là ngày 20 hàng tháng. Hồi đó giờ mình vẫn làm như vậy và ko thấy ai nhắc gì và nói gì? ( Cty mình nằm ở Bình Tân) đấy các bạn ạh.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Vấn đề này quy định ở văn bản nào nhỉ?
Công ty mình cũng thế đấy , hôm qua đi nộp BC người ta trả về hầu hết , mẫu mới chẳng có gì khác mấy , túm lại chỉ khổ dân đen. :rocker:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Công ty mình cũng thế đấy , hôm qua đi nộp BC người ta trả về hầu hết , mẫu mới chẳng có gì khác mấy , túm lại chỉ khổ dân đen. :rocker:
Làm gì có mẫu mới nào nhỉ? Nghị định 89/NĐ-CP vẫn đang còn hiệu lực mà?Khổ dân đen chứ khổ Kế toán đâu mà kêu lên thế? Hi...hi..

H

Hoàng Nguyên

Guest
Báo cáo tháng 7 mình nộp rồi có thấy Chi cuc thuế nói J đâu, vẫn mẫu cũ thôi, Và chỉ nộp BCTHSDHD theo Báo cáo Thuế hàng tháng thôi. Còn báo cáo THSDHD hàng năm thì hạn cuối phải nộp là 25 tháng 1 năm kế đó bạn

H

Hoàng Nguyên

Guest

Bạn redsea ơi bạn ở quận nào vậy? Mình đang ở HN này sao mình nộp BC vẫn mẫu cũ sao có thấy Thuế nói j đâu bạn. Thuế Đống Đa đó

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Bạn redsea ơi bạn ở quận nào vậy? Mình đang ở HN này sao mình nộp BC vẫn mẫu cũ sao có thấy Thuế nói j đâu bạn. Thuế Đống Đa đó

Tớ ở quận Hai Bà Trưng.
Hôm trước ý, đi nộp, mẫu mới nhận, mẫu cũ trả lại hết.
Hôm sau cố ý lên xem tình hình thế nào, vì đã làm theo mẫu cũ rồi, vậy lại thấy mẫu cũ nộp được. Hix, khổ thế ko bit...

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM

Lan anh ơi Lan Anh! Đa số mình phải tự cập nhật đấy. Chửi thầm mấy ông thuế tội nghiệp cho mấy ông đó.
Theo luật quản lý thuế thì cơ quan thuế rất thông thoáng với DN, nhưng ngược lại nếu DN mà không hiểu biết, không làm đúng chế độ thì hậu quả phải nộp thuế nặng lắm đó.
Em đã nghe câu chuyện "Củ cà rốt và cây gậy sắt chưa"? Áp dụng cho Luật quản lý thuế đấy.

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
Lan anh ơi Lan Anh! Đa số mình phải tự cập nhật đấy. Chửi thầm mấy ông thuế tội nghiệp cho mấy ông đó.
Theo luật quản lý thuế thì cơ quan thuế rất thông thoáng với DN, nhưng ngược lại nếu DN mà không hiểu biết, không làm đúng chế độ thì hậu quả phải nộp thuế nặng lắm đó.
Em đã nghe câu chuyện "Củ cà rốt và cây gậy sắt chưa"? Áp dụng cho Luật quản lý thuế đấy.
Chà chà . Có vẻ ní nuận quá nhẩy?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cái này có lẽ do từng chi cục thuế hướng dẫn. Trước kia nộp cùng ngày 10 nên bạn nộp tại bộ phận nhận tờ khai, nay tờ khai nộp ngày 20 còn hóa đơn vẫn nộp ngày 10 vì vậy bộ phận nhận tờ khai không nhận BC hóa đơn nữa mà do bộ phận ấn chỉ nhận do vậy khi nộp BC họ yêu cùa mang sổ mua hóa đơn để đóng đấu đã nộp BC sau này khi mua hóa đơn không phải kèm theo BC sử dụng hóa đơn nữa theo mình nghĩ là vì lý do vậy. Mà hôm nay chưa nộp BCHĐ e rằng bị ăn phạt nộp chậm quá.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cái này có lẽ do từng chi cục thuế hướng dẫn. Trước kia nộp cùng ngày 10 nên bạn nộp tại bộ phận nhận tờ khai, nay tờ khai nộp ngày 20 còn hóa đơn vẫn nộp ngày 10 vì vậy bộ phận nhận tờ khai không nhận BC hóa đơn nữa mà do bộ phận ấn chỉ nhận do vậy khi nộp BC họ yêu cùa mang sổ mua hóa đơn để đóng đấu đã nộp BC sau này khi mua hóa đơn không phải kèm theo BC sử dụng hóa đơn nữa theo mình nghĩ là vì lý do vậy. Mà hôm nay chưa nộp BCHĐ e rằng bị ăn phạt nộp chậm quá.

Bi giờ nộp hồ sơ khai thuế đều ở bộ phận 1 cửa 1 dấu cả, họ không nhận báo cáo THSDHD mà đem qua ấn chỉ nhận thì hơi khó đó nha, chổ đó đâu có chức năng nhận. Hôm nay mà chưa nộp báo cáo SDHD mà ăn nộp chậm thì cứ kiện cơ quan thuế, xem thử họ căn cứ chổ nào phạt nhen:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA