Hợp đồng vay tín dụng cá nhân

• Thread starter evita
  • Ngày gửi
E

evita

Guest
13/1/07
44
0
0
Hà Nội
Mình không biết là hợp đồng vay tín dụng cá nhân chỉ cần kí kết giữa hai người là đã có hiệu lực hay phải có chứng nhận của phường xã hoặc cơ quan chức năng nào đó .Ai biết chỉ giúp mình mới :inlove::inlove::inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Bạn muốn nói đến hợp đồng vay tín dụng giữa cá nhân với cá nhân hay hợp đồng vay giữa công ty với cá nhân.
Nếu hợp đồng vay giữa công ty với cá nhân thì chỉ cần chữ ký giữa công ty với cá nhân là đủ. Lãi suất không được vượt quá 20% so với lãi suất ngân hàng thương mại tại thời điểm cho vay.

E

evita

Guest
13/1/07
44
0
0
Hà Nội
Của mình là giữa cá nhân với công ty . Cám ơn MINA

E

evita

Guest
13/1/07
44
0
0
Hà Nội
:1luvu:Của mình là giữa cá nhân với công ty . Cám ơn MINA

P

phamthuy82

Guest
24/7/07
1
0
0
41
Hà Nội
Cho ca nha, ai co mau hop dong tin dung giua ca nhan va cong ty cho e xin mau voi,

M

Manu77

Guest
12/7/08
1
0
0
47
KhuongTrung-TX-HN
Lai suat khong dc vuot qua 1,2 lan lai suat cho vay cua NHTM cho vay tai thoi diem vay moi la dung!

T

trangnhung

Sơ cấp
13/6/08
7
0
0
39
TP.Ha Dong
Bác nào có mẫu hợp động tín dụng giữa cá nhân và công ty cho e xin cái. Em đang rất cần. help help!!!!!!. mail của em nè: trangnhung7985@yahoo.com. Thanksss!!!!!!

T

thuychinguyen

Guest
7/7/08
42
0
0
TP HCM
A (chị) nào cần thì gửi mail cho e, e gửi lại cho ạ. (xuka_85@yahoo.com)

B

Blackkk

Guest
25/9/08
4
0
0
Hà nội
Công ty nước ngoài làm sao trả khoản vay và lãi vay cá nhân ở nước ngoài

Nhờ các bạn tư vấn trường hợp của mình:

Cty là 100% vốn đầu tư nước ngoài Korea, loại hình TNHH 1 thành viên

Vốn điều lệ là 40ngàn $
Sau này, sếp bổ sung thêm 300 ngàn $ vay thêm từ các cá nhân ở Korea để triển khai kinh doanh.

Khoản 300 ngàn $ này được chuyển về VN theo cách sau:

Sếp vay tiền các cá nhân ở Korea, có hợp đồng vay mượn + trả lãi theo luật Korea, sau đó người cho vay từ Korea chuyển tiền - nộp thẳng vào tài khoản cá nhân của sếp ở ngân hàng Worri Việt nam.

Sếp rút tiền USD từ Tk cá nhân và nộp vài tài khoản VND của cty.

Như vậy mình phải làm các hợp đồng vay thế nào giữa cá nhân sếp và Công ty? Và làm thế nào để có thể trả các khoản lãi phát sinh và đến hạn trả gốc về Korea?

Mong được các bạn tư vấn, xin cảm ơn.

Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
Nhờ các bạn tư vấn trường hợp của mình:

Cty là 100% vốn đầu tư nước ngoài Korea, loại hình TNHH 1 thành viên

Vốn điều lệ là 40ngàn $
Sau này, sếp bổ sung thêm 300 ngàn $ vay thêm từ các cá nhân ở Korea để triển khai kinh doanh.

Khoản 300 ngàn $ này được chuyển về VN theo cách sau:

Sếp vay tiền các cá nhân ở Korea, có hợp đồng vay mượn + trả lãi theo luật Korea, sau đó người cho vay từ Korea chuyển tiền - nộp thẳng vào tài khoản cá nhân của sếp ở ngân hàng Worri Việt nam.

Sếp rút tiền USD từ Tk cá nhân và nộp vài tài khoản VND của cty.

Như vậy mình phải làm các hợp đồng vay thế nào giữa cá nhân sếp và Công ty? Và làm thế nào để có thể trả các khoản lãi phát sinh và đến hạn trả gốc về Korea?

Mong được các bạn tư vấn, xin cảm ơn.
Cái khoản vay này là các khoản vay của cty bạn và các cá nhân, nên bạn làm hợp đồng vay với các cá nhân đó

B

Blackkk

Guest
25/9/08
4
0
0
Hà nội
Cho mình hỏi lại là làm hợp đồng vay giữa Cty với sếp hay là hợp đồng vay giữa Cty với các cá nhân cho vay đang ở Korea??

Chú ý hộ mình luồng tiền chuyển về tk cty có đi vòng qua TK của sếp, chứ vào thẳng tk của cty thì đã ko đau đầu thế này hị hị

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
hi,mình cũng đang cần mẫu HĐ giữa cty và cá nhân. Gửi cho mình với nha.....thanhs!!! haithu nha.hoacat_24_2_85@yahoo.com

Bữa nay mình biết cách tải trực tiếp lên rồi. Đây là mẫu mình làm không biết có phù hợp với mọi người không, nhưng mình gửi lên cùng nhau tham khảo nha. Nếu không phù hợp với yêu cầu các bạn thì chỉnh sửa lại theo nhu cầu mỗi bên, ok?

Đính kèm

• MAU HD VAY VON.doc
    52.5 KB · Lượt xem: 367
B

Blackkk

Guest
25/9/08
4
0
0
Hà nội
Hic, ko ai tư vấn cho tớ nhỉ, tớ hỏi câu khác nữa, nếu là cty TNHH 1 thành viên thì giám đốc có quyền lập khế ước cho vay với chính công ty của mình không???

N

nhatlehong

Guest
24/11/08
3
0
0
38
ho chi minh
Chào các bạn. Mình mới vào cty nhưng trước đây năm 2007 cty bị lỗ nên ktoán đã làm 1 khoản vay tín dụng cá nhân của sếp mình nhưng ko thể hiện tiền lãi. Vậy giờ mình thảo hợp đồng sao đây? Giúp mình với

N

nhatlehong

Guest
24/11/08
3
0
0
38
ho chi minh
Chào các bạn. Mình mới vào cty nhưng trước đây năm 2007 cty bị lỗ nên ktoán đã làm 1 khoản vay tín dụng cá nhân của sếp mình nhưng ko thể hiện tiền lãi. Vậy giờ mình thảo hợp đồng sao đây? Giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA