Chi phí sửa văn phòng đi mượn

• Thread starter Mebong
  • Ngày gửi
M

Mebong

Guest
28/7/07
10
0
0
Hà Nội
Các anh chị giúp em với. VP em là đi mượn của một thành viên sáng lập có HD mượn. Bên em phải tiến hành sửa chữa lại thì mới dùng được. chi phí đó hạch toán như thế nào ạ. Các anh chị giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn có thể hạch tóan hết vào chi phí bán hàng, chi phí quản lý nếu chi phí đó nhỏ còn nếu chi phí quá lớn so với tổng các chi phí khác thì cần tiến hành phân bổ. Cần lưu ý về hóa đơn và chứng từ.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
bạn cứ lấy hóa đơn với đầy đủ tên cty , địa chỉ, mã số thuế... là đưa vào chi phí được thôi.

M

Mebong

Guest
28/7/07
10
0
0
Hà Nội
Bạn có thể hạch tóan hết vào chi phí bán hàng, chi phí quản lý nếu chi phí đó nhỏ còn nếu chi phí quá lớn so với tổng các chi phí khác thì cần tiến hành phân bổ. Cần lưu ý về hóa đơn và chứng từ.

Vậy hạch toán vào chi phí quản lý được hả bác, vì vp đó là đi mượn nên ko thể hạch toán vào tăng TSCD được, nên e ko biết hạch toán vào đâu cho hợp lý. Hóa đơn, chứng từ gồm hợp đồng thuê thợ sửa chữa, hóa đơn NVL do bên em tự lo, biên bản cho phép sửa chữa của chủ nhà, Vậy đã đủ chưa bác.

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Vậy hạch toán vào chi phí quản lý được hả bác, vì vp đó là đi mượn nên ko thể hạch toán vào tăng TSCD được, nên e ko biết hạch toán vào đâu cho hợp lý. Hóa đơn, chứng từ gồm hợp đồng thuê thợ sửa chữa, hóa đơn NVL do bên em tự lo, biên bản cho phép sửa chữa của chủ nhà, Vậy đã đủ chưa bác.

Theo mình thì như vậy là đủ rồi nhưng quan trọng là trên hợp đồng thuê nhà phải ghi rõ là chỉ bao gồm tiền thuê nhà còn các chi phí khác or việc sữa chữa gì thì cty tự lo.
Các khoản chi phí đó bạn cứ hạch toán vào 642 được rồi,nếu lớn quá thì phân bổ nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA