mua ĐT di động cho xếp!

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
anh chị cho em hỏi! Em mua điện thoại di động cho giám đốc có hoá đơn GTGT, chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý để quyết toán thuế TNDN không. Chi phí này thuộc khoản mục chi phí nào?
Tiện cho em hỏi luôn: em làm hợp đồng với người dân sau khi hợp đồng được thực hiện em không xuất hoá đơn (trốn thuế), thì việc "đánh số hợp đồng" trong thứ tự hợơ đồng bị đứt quãng: Việc này có ảnh hưởng gì không
cảm ơn các anh nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenvihuu

Guest
8/4/07
13
0
0
39
quang ninh
Đã (trốn thuế) đều không được bạn à.Nếu người dân đòi hóa đơn thì sao bạn nhỉ?

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Nghe chừng bạn Nguyễn vihuu không lắm được vấn đề này rồi!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn mua điện thoại di động nếu có hóa đơn theo quy định thì bạn vẫn được đưa vào chi phí để quyết toán thuế TNDN. Chỉ có điều bạn lưu ý có thể nó là CCDC cũng có thể nó lại là TSCĐ (tùy giá mua mà). Hợp đồng không lên đánh số theo thứ tự sẽ chăng sao hết ví dụ mình đánh số hợp đồng theo ngày tháng ký chẳng hạn ví dụ như hôm nay thi ghi là 2708/2007/HĐKT chẳng hạn có gì trao đổi thêm nhé

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
cam ơn anh chị thd6758!
Khoản hợp đồng em đã hiểu.Em mua 5 cái điện thoại 27 triẹu! em doc TT128 khong biet la cái chi phí này cho vào chi phí nào trong 13 khoản chi phí hợp lý để tính thuế TNDN?

T

tonghungthang

Guest
27/8/07
4
0
0
150 D4 Trung Tự
5 cái điện thoại này bạn phân bổ cho bộ phận nào thì tính chi phí cho bộ phận đó

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
5 cái này được tính là công cụ phân bổ một lần vào các bộ phận sử dụng tương ứng

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
nó là công cụ dụng cụ
Cảm ơn anh!

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
anh thd6758 cho em hỏi:
em tập hợp TK 621+622+623+627 ra giá trị đúng bằng TK511(theo quyết toán công trình). Nói tóm lại là tập hợp chi phí NVL, lương, nhân công chi phí máy ... ra đúng bằng giá trị trên bản quyết toán công trình.
vậy cái lãi của em ở đâu?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
anh thd6758 cho em hỏi:
em tập hợp TK 621+622+623+627 ra giá trị đúng bằng TK511(theo quyết toán công trình). Nói tóm lại là tập hợp chi phí NVL, lương, nhân công chi phí máy ... ra đúng bằng giá trị trên bản quyết toán công trình.
vậy cái lãi của em ở đâu?
Lãi của em ở đâu em làm em còn không biết thì sao người khác biết hả trời? :wall: :wall: :wall:

Nếu giá trị công trình khi quyết toán hay giá trịnh hàng hóa, sản phẩm bán ra bằng đúng giá vốn thì điều đó có nghĩa là công trình đó, lô hàng đó DN hòa vốn. Còn muốn biết cái lãi của em nó ở đâu thì hỏi Sếp em sẽ nói cho biết.
Thân,

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
anh chị cho em hỏi! Em mua điện thoại di động cho giám đốc có hoá đơn GTGT, chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý để quyết toán thuế TNDN không. Chi phí này thuộc khoản mục chi phí nào?
Em mua 5 cái điện thoại 27 triẹu! em doc TT128 khong biet la cái chi phí này cho vào chi phí nào trong 13 khoản chi phí hợp lý để tính thuế TNDN?

Giám đốc cty em xài đến những 5 cái điện thoại cơ àh???!!!! Những chiếc điện thoại này, cho dù có hóa đơn GTGT mang tên cty đi chăng nữa nếu mục đích sử dụng của chúng không nhằm cho hoạt động sản xuất kinh doanh đều bị xuất toán hết.

Tiện cho em hỏi luôn: em làm hợp đồng với người dân sau khi hợp đồng được thực hiện em không xuất hoá đơn (trốn thuế), thì việc "đánh số hợp đồng" trong thứ tự hợơ đồng bị đứt quãng: Việc này có ảnh hưởng gì không
cảm ơn các anh nhiều!
Việc đánh số hợp đồng sao cho dễ quản lý là việc của cty bạn không ảnh hưởng gì đến ai cả. Cái quan tâm nhất ở đây là khoản thu - chi cho cái hợp đồng này được thể hiện như thế nào??? Hi vọng là em hiểu vấn đề...

Nếu làm đúng theo nguyên tắc, sau khi thanh lý hợp đồng với người dân xong, cty phải xuất hóa đơn (cho dù người dân có lấy hóa đơn hay không lấy hóa đơn) và kê khai thuế cho khoản doanh thu đó.

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
chao chi letmyha!
em quên là 3 cái dùng cho 3 sếp!
cho em hỏi nũa là cái hợp đồng ký với người dân em chỉ lưu nội bộ thôi, nên không xuất hóa đơn chắc không việc gì! em là doanh nghiệp tu nhân mà!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
chao chi letmyha!
em quên là 3 cái dùng cho 3 sếp!
cho em hỏi nũa là cái hợp đồng ký với người dân em chỉ lưu nội bộ thôi, nên không xuất hóa đơn chắc không việc gì! em là doanh nghiệp tu nhân mà!
Hỏi thế này thì biết trả lời thế nào đây hả em? Là DN tư hay DN chung thì cũng đều xuất hóa đơn khi bán hàng hết! hic hic ai đời cty trốn thuế mà lại la lớn lên đây...

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Thưa chị là em làm hợ đồng cho người dân nhứng không xuất hóa đơn, vậy khoản thuế VAT em không phải nộp. em cân đối được đầu vào và đầu ra, coi như là không có hợp đồng đó!
chắc là ok?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thưa chị là em làm hợ đồng cho người dân nhứng không xuất hóa đơn, vậy khoản thuế VAT em không phải nộp. em cân đối được đầu vào và đầu ra, coi như là không có hợp đồng đó!
chắc là ok?
Hết ý kiến!

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
chắc là ok?

Rất không ok nếu Thuế có chứng cứ trốn thuế. Tuy nhiên rất hiếm. NGười dân không đòi thì hên rùi. :dance2:

H

Hangnew2007

Guest
1/2/07
1
0
0
46
TP.HCM
thue

Ben Cong ty minh ke toan cu quen khong ket chuyen thue mon bai va thue GTGT duoc khau tru nam 2006. Khong biet nam 2007 minh ket chuyen co duoc khong cac bac nhi? xin duoc chi giao

N

ngngochuan

Guest
Theo minh thi dien thoai mua cho ai thi hach toan vao bo phan day. Neu mua cho sep thi hach toan vao chi phi quan ly doanh nghiep la ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA