chi phí của cty tổ chức tour du lịch

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
trong cty tổ chức tour du lịch thì những chi phí lquan trực tiếp đến tour dlịch thì tớ cho thẳng vào tk 154 bgồm chi phí hướng dẫn viên, chi phí cho đoàn khách , còn cp như : điện ,nước, dtcđịnh , dtdi động , lương nhân viên cty, giám đốc, tiền thuê nhà , xăng xe, sửa chữa trong cty tớ cho vào hết 642 được không nhỉ ?tớ chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn chỉ giùm

- cty tớ còn rất hay tạm ứng , vậy nếu khi người được tạm ứng mang hóa đơn về thì có phải viết phiếu thu ghi là hoàn ứng bằng chứng từ không nhỉ với tổng số tiền bằng tổng số tiền ghi trên hóa đơn không nhỉ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Nếu Công ty bạn áp dụng chế độ kế toán DN vừa và nhỏ thì hạch toán chi phí như vậy OK.
Khi thanh toán lập bảng kê thanh toán tạm ứng, không lập phiếu thu theo các chứng từ thanh toán.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
trong cty tổ chức tour du lịch thì những chi phí lquan trực tiếp đến tour dlịch thì tớ không cho vào các tkhoản 621, 622,627 mà cho thẳng vào tk 154 bgồm chi phí hướng dẫn viên, chi phí cho đoàn khách .

còn cp như : ,điện ,nước, dtcđịnh , dtdi động , lương nhân viên cty và lương giám đốc, tiền thuê nhà , xăng xe, sửa chữa trong cty tớ cho vào hết 642 được không nhỉ ? và những chi phí này có phải phân bổ vào các tour du lịch không ? nếu phân bổ thì phân bổ theo cách nào ?

tớ chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn chỉ giùm

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Tập hợp chi phí TK 154 và TK liên quan đến các loại hình kinh doanh hướng dẫn khá chi tiết trong chế độ kế toán bạn đọc kỹ lại là nắm được mà

N

ngthivan

Guest
27/9/07
4
0
0
43
Nha Trang - khánh hòa
Nguyên văn : "trong cty tổ chức tour du lịch thì những chi phí lquan trực tiếp đến tour dlịch thì tớ không cho vào các tkhoản 621, 622,627 mà cho thẳng vào tk 154 bgồm chi phí hướng dẫn viên, chi phí cho đoàn khách .

còn cp như : ,điện ,nước, dtcđịnh , dtdi động , lương nhân viên cty và lương giám đốc, tiền thuê nhà , xăng xe, sửa chữa trong cty tớ cho vào hết 642 được không nhỉ ? và những chi phí này có phải phân bổ vào các tour du lịch không ? nếu phân bổ thì phân bổ theo cách nào ?"

Cp HDV và cp cho đoàn khách tập hợp vào 154 là được rồi.
Cp điện, nước, điện thoại, lương QL, Tiền thuê nhà vào 642.
Xăng xe tập hợp vào 154 vì nó là CPNVLTT mà.
Sửa chữa bạn phải tập hợp vào 154 vì nó là CPSXC đấy.
CHúc bạn may mắn./.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA